Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่รีวิว : 004 : Khaoyai : Khaoyai Family Home & Coffee Family...... etc ติดต่อทีมงาน

พบกันเป็นครั้งที่ 4 แล้วน๊ะครับ หลังจากกลับจากทะเลก็ขึ้นเขากันต่อเลยครับ เป็นช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ...เริ่มเลยน๊ะครับ

จากกรุงเทพฯ มุ่งสู่เขาใหญ่เลยครับ ผมใช้เส้นทางพหลฯ แล้วเบี่ยงซ้ายขึ้นสะพานต่างระดับ ตัดมาลง ถ.มิตรภาพ ตรงแก่งคอยเลยครับ ไม่ต้องไปเลี้ยวขวาที่สระบุรี จากนั้นตรงมาเรื่อยๆจนถึงมวกเหล็ก แล้วกลับรถเพื่อที่จะเข้าเส้นทางลัดเหวปลากั้งตัดออกไปทะลุ ถ.ธนะรัชต์ ได้เลยครับ ไม่ต้องเข้าปากช่อง จุดหมายที่จะแวะที่แรกก่อนเพื่อเติมพลัง นั่นคือ ร้านแดรี่โฮมครับ อยู่หัวมุมถนนปากทางลัดที่เราจะไปพอดีเลยครับ

เป็นร้านอาหารเก่าแก่ เมื่อก่อนเป็นโรงงานผลิตอาหารสัตว์มั๊งครับไม่แน่ใจ เน้นอาหารฝรั่ง กับเบเกอรี่ ไอศครีม นมต่างๆ แนวโฮมเมดครับ รสชาติใช้ได้เลยทีเดียว บรรยากาศดี แต่ราคาก็ใช้ได้เหมือนกัน

จากคุณ : Hero Panorama
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 54 16:04:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com