Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้......ชื่อต่อท้ายแบบญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

สงสัยมานานแล้วครับ ดูหนังมาหลายเรื่องแล้ว ก็ยังงงๆอยู่
คืออยากรู้ว่า คำที่ต่อท้ายแบบญี่ปุ่น เช่น ซัง ,คุง ,จัง ฯลฯ (ชินจัง ,ปังคุง เป็นต้น)
เขาดูจากอะไร ว่าจะเรียกคนนั้น คนนี้ต่อท้ายด้วยอะไร

ผมติดต่อกับคนญี่ปุ่น เขาจะเรียกชื่อผมต่อท้ายด้วย san (ใช่อ่านว่า ซัง หรือเปล่า)
เพื่อนคนไหนรู้ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ

ปล. ผมไม่เก่งภาษาหรอกนะครับ แค่งูๆปลาๆ เลยไม่รู้จะถามเค้ายังไง

จากคุณ : predator_john
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 54 16:32:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com