Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำ Check in แอร์เอเชียแล้ว แต่ปริ้นท์ออกมา หมึกแหว่ง ทำไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเคยทำ check in ผ่านเน็ตครั้งแรกค่ะ เครื่องปริ้นเตอร์มามีปัญหาตอนที่ปริ้นท์ Boarding Pass ครั้งนี้ซะนี่ เฮ้อ - -"

พอดีปริ้นท์ออกมา มันจะมีช่วงบนแล้วก็บาร์โค้ด กับช่วงขั้วล่างที่รอให้ฉีกแล้วก็บาร์โค้ด แต่ไม่รู้เครื่องปริ้นท์เป็นอะไร หมึกมาแหว่งตรงบาร์โค้ดช่วงขั้วล่างน่ะค่ะ ปริ้นท์ให้สองคน หมึกแหว่งตรงบาร์โค้ดขั้วล่างทั้งสองใบเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ ช่วยหน่อยค่ะ Boarding Pass สองใบนี้ยังใช้ได้ไหมคะ

จะสั่งปริ้นท์อีกก็ไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ ไม่มีการย้อนกลับเข้าไปสั่งได้แล้วใช่หรือเปล่าคะ ถ้ามีจะต้องเข้าไปตรงไหนหรือคะ รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

คือจะเดินทางเส้นต่างประเทศมีโหลดกระเป๋าด้วยค่ะ ถ้าปริ้นท์ใหม่ไม่ได้ จะต้องไปต่อแถว Check in กับเขาใหม่ใช่ไหมคะ

ขอรบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ยิ้ม
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 54 11:19:11 A:124.120.182.208 X: TicketID:281392

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com