Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยว new york city และ DC ติดต่อทีมงาน

มีเวลา เที่ยว 3 วัน ครึ่ง สองคนงบ $1000 ไม่รวมตั๋วเครื่องบิน อยากไปเที่ยวดังนี้ (ถ้าคิดว่าเวลาหรือเงินไม่พอก็ตัดออกได้)
เทพีเสรีภาพ, Brooklyn Bridge, Ground Zero, United Nations Plaza, Empire State Building, Central Park, 5th Avanue, Cathedral of Saint Patrick, Time square, Soho, Little Italy
WASHINGTON DC :
White House, Washington Monument, Lincoln Memorial, U.S. Capitol Building, Smithsonian institution

มีคำถามดังนี้ค่ะ
1) เดินทางระหว่าง NYC กับ DC แบบไหนดี
2) อยากแบ่งเป็นเที่ยวสองวันทั่ NYC และ วันครึ่งหนึงที่ DC ดีไหม
3) พักย่านไหนดีที่ไม่แพงและเดินทางสะดวก ทั้งสองที่
4) สถานที่เที่ยวที่บอก มากหรือน้อยไปค่ะ ถ้ามีอะไรที่น่าไปช่วยบอกด้วยนะ

ขอบคุณค่ะ

ปล ขอไปตั้งที่ห้องไกลบ้านด้วยนะค่ะ

จากคุณ : chole
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 54 11:50:03 A:71.202.245.130 X: TicketID:303896

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com