Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[backpack] ไปนครวัด ช่วงหยุด5วันนี้ 13-17พ.ค. ปลอดภัยมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

คิดว่าจะเดินทางพรุ่งนี้เช้าเลยค่ะ
นั่งรถบ่อนไปลงตลาดโรงเกลือ (แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นนะ -*-)
ไปถึงก็หาtaxiแถวด่านไปเสียมเรียบ
แล้วค่อยไปหาที่พักที่นู่น

ที่ไปนี่คือไม่ได้จองรถ ห้องพัก หรืออะไรไว้เลย
ประมาณไปตายเอาดาบหน้าอ่ะค่ะ

ช่วงนี้มันจะปลอดภัยมั้ยคะ แล้วฝนจะตกมั้ย
ไปกัน3คน เรา แม่ แล้วก็น้อง backpackไป (ผู้หญิงหมดเลยค่ะ แง๊วว)
อาจจะไปแค่ 3 วัน 2 คืนก็ได้
อยากไปแบบประหยัดสุดๆด้วยอ่ะ

หรือบางทีถ้าไม่ปลอดภัยอาจไปสะหวันนะเขต
แล้วหาที่เที่ยวต่อ (มีหรือเปล่าไม่รู้ แต่เห็นแม่บอกอยากไป)
3 วัน 2 คืน จะพอหรือเปล่าคะ

ถามเรื่องแลกเงินด้วยค่ะ
ว่าแลกได้ที่ไหน หรือที่ธนาคารในตลาดโรงเกลือคะ
แลกเป็น USD หรือเป็นเงินพม่าคะ

แล้วรถไปเสียมเรียบควรนั่งรถแบบไหน
เคยอ่านรีวิวแล้วบางคนไปสถานีขนส่ง
บางคนนั่งแคมรี่อ่ะค่ะ

ถามเยอะไปมั้ยเนี่ย >.<
backpackครั้งแรกอ่ะค่ะ ปกติไปแต่กับทัวร์ (ต่างประเทศ)

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 54 20:48:39

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 54 20:39:25

จากคุณ : ฮวานโต๋น่อย
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 54 17:28:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com