Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปลังกาวีสิ้นเดือนนี้คะ สอบถามเรื่องการเดินทางจากหาดใหญ่ไปท่าเรือตำมะลังคะ ติดต่อทีมงาน

จะไปลังกาวีคะ ไปกัน 2 คนตอนแรกพยายามจะซื้อทัวร์แต่วันที่ไปไม่ตรงกับจอยกลุ่มใดๆ เลยต้องคลำไปกันเองคะ สอบถามนิดนะค่ะ
1. นั่งเครื่องไปลงหาดใหญ่นอนที่หาดใหญ่ก่อน 1 คืนแนะนำที่นอนให้หน่อยคะ
2. จากหาดใหญ่จะไปท่าเรือตำมะลัง ไม่มีรถค่ะ จะต้องเดินทางไปยังไงคะ เห็นว่ามีแต่รถไปปากบารา แต่ถ้าจะไปท่าเรือนี้ไปขึ้นที่ไหน ค่ารถเท่าไหร่คะ อยากไปให้ทันรอบเรือ 9.30 สงสัยต้องออกตั้งแต่ 7 โมงทันไหมคะ
3. เราสามารถเช่ารถขับที่ท่าเรือลังกาีวีเลยไหมคะ จริงๆ ไม่ค่อยได้วิ่งไปไหน ตั้งใจจะไปขึ้นเคเบิ้ล วันที่ 2 ไปให้อาหารปลาฉลาม วันที่3เก็บอีกนิดก่อนขึ้นเรือรอบเที่ยง ถ้าเปลี่ยนเป็นแท็กซี่จะต่างกันเยอะไหมค่ะ ถ้าไม่เยอะจะได้เช่ารถ
4. อยากซื้อ one day trip ไปให้อาหารปลาฉลาม เราหาซื้อได้เมื่อถึงลังกาวีหรือเปล่าคะ หาในกูเกิ้ลไม่เห็นมีเลยคะ

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 54 13:31:15

จากคุณ : คาปูชิโนหวานน้อย
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 54 13:30:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com