Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ รุ่นน้องป่วยเป็นโรคเยื่อหุ้มสมองอักเสบ ต้องการหาทางกลับไทยครับ!! ติดต่อทีมงาน

ผมขออนุญาตคัดลอกข้อความจาก FB ของรุ่นน้องมานะครับ

ขณะนี้มีเพื่อนชื่อนางสาว สโรชา เนียมบุญนำ (กาว) เป็นนักศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ คณะบริหารธุรกิจ ชั้นปีที่ 4 โต๊ะ ค.ควาย
เดินทางไปทำงานตามโครงการ work & travel ในช่วงระยะเวลาปิดภาคเรียนนี้ที่สหรัฐอเมริกา
เมื่อวันพฤหัสที่ 12 ที่ผ่านมากาวมีอาการเป็นไข้สูง ปวดหัวและปวดเมื่อยกล้ามเนื้อ และได้ทานยาแก้ไข้ปกติ
แต่อาการก็ยังไม่ดีขึ้น จนกระทั่งวันศุกร์ที่ 13 ที่ผ่านมาเกิดช็อคและหมดสติ
เพื่อนที่อยู่ที่นั่นด้วยได้พาไปที่โรงพยาบาล UTML hospital The University of Texas Mwdical Branch 301 University Boulevard,Galveston,Texas 77555-0144
และผลคือ ป่วยเป็นโรคเยื่อหุ้มสมองอักเสบ ติดเชื้อแบคทีเรียที่สมอง จวบจนตอนนี้ยังไม่ฟื้น
ซึ่งแพทย์ที่นั่นบอกว่าโอกาสรอดมีเพียง 5% และแบคทีเรียได้กินเนื้อสมองไปเยอะ
และเนื่องจากทางบ้านมีปัญหาด้านการเงิน จึงใคร่ขอความช่วยเหลือบริจาคเงินเพื่อช่วยค่าใช้จ่ายในการรักษาและค่าใช้จ่ายเพื่อส่งตัวกลับประเทศไทยด้วยค่ะ
ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงตอนนี้อยู่ที่ 3 ล้านแล้วค่ะ

ตอนนี้ผมมาัอัพเดทอาการล่าสุดของน้องกาวให้ทุกคนได้ทราบนะครับ....

ล่าสุด น้องกาวได้เสียชีวิตลงอย่างสงบแล้วครับ...

หลับให้สบายนะครับ น้องคงได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีต่อไป แม้ว่าคนข้างหลังอาจจะเจ็บปวด แต่น้องก็ไม่ต้องทนทรมานอีกต่อไป

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 54 09:25:01

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 54 22:13:46

จากคุณ : WiNtEr_SuMmEr_New
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 54 20:59:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com