Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการเดินทางในเมือง Kyoto และ Osaka ค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีคำถามเกี่ยวกับเที่ยวเมือง Kyoto และ Osaka ต่อค่ะ

1. ใน Kyoto ถ้าใช้บัสเป็นหลัก (ซื้อบัตร Kyoto Bus One Day Pass 500y) ดีหรือเปล่าคะ   เพราะอ่านจากหลายที่มาว่ารถติด  แต่ดูแล้วมันครอบคลุม เข้าถึงทุกพื้นที่มากกว่า   ตกลงว่าใช้บัสเป็นหลักเวิร์คมั้ยคะ  และรถติดมากมั้ยคะ

2. หาเจอว่ามีบัตร Kyoto Sightseeing Card [1,200y] และบัตร Kyoto Subway One Day Card [600y] รายวัน  แต่มันใช้ได้แค่ subway 2 สายเท่านั้น ซึ่งไม่ครอบคลุมที่ๆเราจะไปเที่ยวอ่ะค่ะ  มีบัตรอื่นแนะนำมั้ยคะที่ครอบคลุม metro + train ทุกๆสายในเกียวโต  (JR West?)

3. สวนแห่งไหนใน Kyoto ที่สามารถถ่ายรูปซากุระกลางคืนได้  อ่านเจอว่า Maruyama Koen ก็เปิดกลางคืนแต่เกรงว่าคนจะเยอะ  มีที่อื่นอีกมั้ยคะ  

4. ช่วยอธิบาย Romantic Train ที่ไป Arashiyama หน่อยสิคะ  คือนั่งจากเกียวโตไปเลย หรือว่าไปนั่งเมื่อถึงอราชิยาม่าคะ  

5. ใน Osaka จะอยู่ประมาณ 4 วัน (แต่ไปนาระกับโกเบซะสองวัน อยู่ในโอซาก้าจริง 2วัน)  ควรใช้บัตรอะไรในการเดินทางคะ  

เรานิยมซื้อใบเดียวแล้วใช้ได้ตลอดวัน/ช่วง  เพราะจะได้ไม่เสียเวลาซื้อหลายรอบ
แต่ถ้าราคาต่างกันมาก ใช้แล้วไม่คุ้มก็ซื้อแยกเป็นเที่ยวก็ได้ค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ  :D

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 54 18:50:28

จากคุณ : #^_^# นู๋อายยย
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 18:23:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com