Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยไปพักที่ Holiday Inn Phi Phi Island บ้าง ขอคำแนะนำค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าเพิ่งจะเคยไปเกาะพีพีเป็นครั้งแรก และได้จองที่พักกับโรงแรม Holiday inn ที่เกาะพีพี และจะเดินทางไปยังโรงแรมโดยขึ้นเรือจากท่าเรือที่กระบี่ ไม่ได้ใช้บริการเรือของทางโรงแรม เพราะราคาแพงมาก เลยตัดสินใจซื้อตั๋วเรือจากที่พักที่ฝั่งกระบี่ (พอดีว่าไปถึงกระบี่ช่วงเย็นเลยต้องพักกระบี่ก่อนหนึ่งคืน แล้วถึงออกเดินทางไปเกาะพีพีในวันรุ่งขึ้นค่ะ) เลยอยากจะรบกวนเพื่อน ๆ ที่เคยไปพักที่โรงแรมนี้ด้วยค่ะ

1. พอดีได้ติดต่อไปทางโรงแรมว่าจะเดินทางไปโดยเรือเอง โดยไม่ได้ใช้บริการของโรงแรม ทางโรงแรมได้บอกว่า หลังจากที่เรือจากกระบี่ถึงเกาะพีพีแล้ว เราต้องใช้บริการเรือหางยาว (ซึ่งจะอยู่แถว ๆ ท่าเรือที่เราขึ้นนั่นแหละ) เดินทางไปที่โรงแรมอีกที ซึ่งราคาค่าเดินทางประมาณ 800 - 1000 บาท เลยอยากจะถามว่า ปกติ จะเดินทางไปholiday inn ไม่สามารถเดินทางไปจากท่าเรือที่เราขึ้นที่เกาะพีพีได้เหรอคะ

2. ถ้าเราจะต้องเดินทางโดยเรือหางยาว อยากทราบว่าราคา 800-1000 บาท นี่คือราคาเหมาใช่ไหมคะ ไม่ใช่ต่อคนใช่ไหมคะ พอดีว่าจะไปกันแค่สองคนค่ะ

3. แถวโรงแรมholiday inn มีร้านอาหาร หรือร้านค้าอะไรบ้างหรือเปล่าคะ เพราะเพิ่งทราบมาว่าเป็นหาดส่วนตัว คือ ไม่อยากจะทานแต่อาหารของโรงแรมค่ะ แล้วถ้ามี ราคาอาหาร แพงไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 54 02:49:46

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 54 02:49:32

จากคุณ : hola amor
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 02:47:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com