Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยว ฮ่องกง ไม่ช๊อป ไม่ Disneyland มีที่ใหนอีกครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ห้องบลู ช่วงนี้อาจะมีคำถามจากผมบ่อยหน่อยนะครับ เพราะผมกำลังอยู่ระหว่างเตรียมทริป ทรานส์มองโกเลีย
แต่อาจจะสงสัยว่า อ่าว ทรานส์มองโกเลีย มาเกี่ยวอะไรกับฮ่องกง
แหะๆ เกี่ยวครับ เพราะจุดเริ่มต้นผมคือ ฮ่องกงจาก โปร แอร์เอเชียเมื่อปีที่แล้วนั่นเองครับ วันนี้เลยขอถามเซียนๆ ฮ่องกงหน่อยครับว่า ถ้าไปฮ่องกง มีเวลา สามวันเต็มๆ มีที่ใหนน่าสนใจ ถ้ามีโจทย์ที่ว่า
1.ไม่สนใจ shopping (แน่นอนครับไม่สามารถเอาของใส่แบกเป้ไปเพิ่มอีกได้ เพราะระยะทางอีกยาวไกล)
2.ไม่ไป Disneyland (เคยไป USS ที่สิงค์โปร์มาแล้ว มันน่าจะไม่มีอะไรตื่นเต้นเท่า ที่นั่น แต่ถ้ามีลูกค่อยพาลูกมาอีกทีครับ)

จากโจทย์สองข้อด้านบน มีสถานที่ที่ใหนใน ฮ่องกงที่น่าสนใจไปบ้างครับแบบเหมือนประมาณ unseen in Thailand อะไรประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับมาก
อาร์ม

จากคุณ : Moneyjr
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 18:43:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com