Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษา เซียนอินเดียครับ จาก อักรา - จัยปูร์ ติดต่อทีมงาน

แพลนจะไป สามเหลี่ยมทองคำ
นิวเดลี อักรา จัยปูร์

ขอปรึกษา ช่วง อักรา-จัยปูร์นะครับ

พอดีมี Fatehpur Sikri ที่อยากไป แล้วก็เห็นว่า ถ้าไปเที่ยวFatehpur Sikriตอนระหว่างเดินทางไป จัยปูร์จะประหยัดเวลา ไม่ต้องย้อนกลับมาที่ อักราอีกอย่างที่หลายๆคน ทำกัน

เลยอยากเหมารถจากอักราไป  ซึ่งระหว่างทาง มีFatehpur Sikri แล้วยังอยากแวะ บ่อน้ำโบราณ Chand Baori ซึ่งอยู่ก่อนถึงจัยปูร์ 100 กม.ด้วย

อย่างนี้จะเหมาะสมหรือไม่ครับ

สมมติออกจากอักรา ซัก 11 โมง
เที่ยงๆถึง Fatehpur Sikri+ทานกลางวัน เที่ยวซัก1-2 ชั่วโมง
บ่ายสอง ออกเดินทาง ซัก 4-5โมงแวะ บ่อน้ำ Chand Baori แล้วก็เข้าเมืองจัยปูร์ค่ำๆ

อย่างนี้เหมาะมั้ยครับ
รถเหมานี่ ราคาประมาณเท่าไหร่
ไปกัน 8-10 คน จะมีรถใหญ่ๆให้เช่ามั้ยครับ ถ้าไม่ได้ก็กะเช่ารถเก๋ง 2-3 คัน
หรือมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยครับ

ทริปนี้ ไปตั้งปีใหม่ แต่ว่า เห็นเป็นอินเดีย เลยตั้งใจมากอยากให้พลาดน้อยสุด มีลูกทัวร์ติดสอยห้อยตามไปตั้ง 8 คน
ขอบคุณครับ

จากคุณ : เต่าไม่กินผักบุ้ง
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 21:23:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com