Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++สอบถามเรื่องที่พัก First World Hotel ที่เกนติ้ง กับการใช้บัตรเครดิตจองผ่าน rwgenting หน่อยค่ะ++ ติดต่อทีมงาน

มีแปลนจะเดินทางไป KL และค้างที่เกนติ้ง 1 คืน ในเดือน มิ.ย.ค่ะ

ได้เข้ามาหาข้อมูลการเดินทางทั้งใน KL และ เกนติ้งบ้างแล้ว

วันนี้จะเข้าทำการจองโรงแรม First World ผ่านทางเวป rwgenting เรทอยู่ที่ 78 RM (ไม่รู้จะหา 48 RM เหมือนที่เค้าบอกได้ตรงไหน) ฮ่าฮ่าฮ่า

ปัญหาอยู่ที่เรื่องของบัตรเครดิตที่จะใช้จองค่ะ คือบัตรเครดิตเป็นของคุณแฟน(เดินทางไปด้วยกันค่ะ) แต่ ณ ตอนนี้แฟนยังไม่ได้ไปทำ Passport แต่ในการจองทางเวปให้ใส่หมายเลข Passport ด้วย แต่เค้ายังไม่ว่างไปทำพาสปอร์ตใหม่เลยค่ะ มีแต่เล่มเก่า (หมดอายุแล้ว) กลัวว่าถ้าช้าไป เรท 78 RM จะหมด หรือเต็ม (เคยเช็คแล้วเต็มด้วยก่อนหน้านี้ แต่ตอนนี้เหมือนห้องหลุดจอง)

เราจะสามารถจองเป็นชื่อเราไปก่อนได้มั้ยคะ? งงมั้ย?

คือ จองเป็นชื่อเรา แต่ใช้บัตรเครดิตคุณแฟน แต่วันเช็คอินคุณแฟนไปด้วยกัน แบบนี้จะมีปัญหามั้ยคะ?

แล้วที่เค้าบอก Promotion เห็นบางคนบอกจองได้ในเรท 48 RM หาจากตรงไหนคะ? (เผื่อฟลุ๊ค) แห่ะๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ถ้าจะเอา IPhone ไปใช้ที่โน่น จะมี Net Sim ที่เป็น Micro Sim ขายมั้ยคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : Girl_of_Monsterteam
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 54 22:47:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com