Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(หัวหิน) บ้านบาหยัน & บ้านลักษสุภา ที่ไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

กำลังดูๆรีสอร์ทที่หัวหินอยู่สองที่ค่ะ คือบ้านบาหยันและบ้านลักษสุภา ชอบสไตล์บ้านโบราณ ^^ แต่ยังเลือกไม่ถูก เพื่อนๆช่วยคิดทีค่ะว่าที่ไหนดี สวนเงื่อนไขที่อยากได้ก็ประมาณนี้ค่ะ

1. หาดทรายขาวละเอียด น้ำทะเลสวย เล่นน้ำได้ (เคยอ่านเจอในนี้เค้าบอกว่าหาดที่บ้านบาหยันสวยมากๆ แล้วเราเคยดูในทีวี หาดบ้านลักษสุภาก็สวยมากเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าทางรายการได้แต่งภาพบ้างรึเปล่า)

2. เป็นส่วนตัว คนไม่พลุกพล่าน (ถ้าเป็นหาดส่วนตัวจะดีมากค่ะ)

3. ห้องน้ำกว้าง (อันนี้คุณแม่รีเควสต์ เท่าที่ทราบทางลักษสุภาไม่มีอ่างใช่มั้ยคะ)

4. อาหารเช้า (จริงๆัอันนี้ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ แต่ถ้าที่ไหนดีกว่าก็อาจให้คะแนนเพิ่มนิดนึง)

5. ติดหาด (ทราบว่าติดหาดทั้งสองที่ แต่ดูจากภาพ เหมือนของลักษสุภา ทางเดินจากรีสอร์ทมาหาดจะไกลกว่าบ้านบาหยันใช่มั้ยคะ)

แ้้ล้วอยากทราบข้อมูลอย่างอื่นอีกค่ะ เช่นห้องที่ไหนใหญ่กว่ากัน ที่ไหนมีบริเวณมากกว่า ห้องของจริงสวยมั้ย หรือถ้าเพื่อนๆที่เคยไปที่ใดที่หนึ่ง หรือทั้งสองที่นี้มาแล้ว ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หรือแนะนำเรื่องอื่นๆก็ได้ จะขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ตอนนี้ดูราคาแค่คร่าวๆจากเว็บของทางรีสอร์ทกับagoda แต่คิดว่าคงรอไปซื้อที่งานเที่ยวไทยค่ะ เข้าใจว่าราคาสองที่นี้พอๆกัน ใช่มั้ยคะ

นานๆจะได้ไปเที่ยวกับครอบครัว เลยอยากเลือกให้ถูกใจที่สุด ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะคะ ถ้าสงสัยอะไรเพิ่มจะขอเข้ามารบกวนอีกค่ะ

จากคุณ : ทาสผู้ซื่อสัตย์ของท่านซิเรียส
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 54 21:31:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com