Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันหยุดที่ผ่านมา ใครไปเที่ยวสวนผลไม้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ขอแนะนำตัวก่อนค่ะว่า แนนเป็นหน้าใหม่ที่ห้องนี้ ไม่เคยตั้งกระทู้ ในห้องนี้มาก่อนแต่เวลาจะไปเที่ยวที่ไหนก็มักเข้ามาหาข้อมูลในนี้ตลอด ประกอบการเดินทาง  

เนื่องจากมีวันหยุดยาว และช่วงนี้เป็นเทศกาลผลไม้ของภาคตะวันออก เพื่อนๆ ในกลุ่มชอบกินทุเรียน และผลไม้อื่นๆกันมาก เลยนัดกันว่าจะไปทานผลไม้สดจากสวน ซึ่งมีมากมายหลายสวน  เราจึงเริ่มหาข้อมูล ว่าสวนไหนดี เพราะใกล้วันแล้ว ยังไม่ได้หาเลย ในที่สุดก็เจอเวบนึงแนะนำ "สวนสาวสุดใจ" จ.จันทบุรี

ก่อนไปโทรไปล่วงหน้าบอกจำนวนคน (กลุ่มเราทั้งหมด 6 คน) ป้าเจ้าของสวนบอกว่าวันเสาร์ที่ 14 พ.ค. ทัวร์ลงเยอะ กลัวจะดูแลไม่ถึง ให้เราเข้าไปช่วงเที่ยง ซึ่งเราก็ถึงสวนประมาณเที่ยงกว่าๆ ทัวร์ยังเยอะอยู่ ให้เรารอกันนานเหมือนกัน อ๊ะรอได้ถ่ายรูปรอ มีน้อง(น่าจะเป็นลูกชายเจ้าของสวน) พาเดินชมสวน แต่ให้ดูเฉยๆ ห้ามเด็ดรับประทาน

พอออกมา ป้ายที่สวนติดว่า ชิมผลไม้ อิ่มละ 99 บาท ทุกคนต้องเข้าใจว่าไม่อั้นใช่รึเปล่าคะ รวมทั้งตอนที่โทรมาสอบถาม ก็บอกว่าทานได้ไม่อั้น จริงๆ ก็ไม่ได้ถึงกับว่าจะถล่มจนเค้าขาดทุนหรอกนะคะ แต่ที่เราเจอมามันแย่มากๆ คือ เรามากัน 6 คน ปลอกทุเรียนให้ 1 ลูก แล้วให้เงาะกับมังคุดมา 1 จานเปล ลองกองให้มา 1 พวง อ้างว่ามันไม่อร่อยไม่ค่อยอยากให้ทาน กลัวไม่หมด แต่พอมาทานจริงๆ หวานอร่อยดีค่ะ แต่เหมือนป้าแกจะหวง

เนื่องจากชอบทุเรียนกันมากๆ ได้ทานแค่คนละเม็ดเดียว จึงไปขอเพิ่ม ป้าเจ้าของสวนบอกว่า ป้าเอาให้แล้วไม่ใช่เหรอ แล้วแกก็เฉยไป สรุปว่า คนละ 99 บาท  6 คน เกือบ 600 ให้เรามาแค่ ทุเรียน 1 ลูก กับผลไม้อีก 1 ถาด อืม ซึ้งค่ะซึ้ง

จากคุณ : wilanis_panda
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 10:17:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com