Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++Germany++รบกวนเซียนเยอรมันหน่อยค่า จัดทริปเร่งด่วนให้พ่อ แม่ ญาติๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีแม่เพิ่งตัดสินใจว่าจะไปเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา
แล้วไม่มีข้อมูลอยู่ในมือเลย
ตอนนี้ซื้อหนังสือมาอ่านแล้วและหาข้อมูลเก่าในนี้แต่ก็ยังจับต้นชนปลายไม่ถูก
เลยขอทางลัดซักนิด เผื่อจะได้จัดสรรอะไรได้เร็วขึ้น
ทริปนี้ 21 – 30 มิ.ย. เดินทางโดยผู้สูงวัน 4 คนนะ
61 , 63 , 65 , 70 แต่ทุกคนร่างกายแข็งแรงค่ะ พ่อกับลุงตีกอล์ฟประจำค่ะ
จะขอรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะว่า

ถ้าทริปประมาณนี้ควรซื้อตั๋ว หรือ pass แบบไหนดี

ทริปคร่าวๆ เป็นแบบนี้นะคะ
ขาไปบินลง Frankfert ถึงเช้าวันที่ 22 แล้วจะต่อรถไฟไป Berlin
(คุณอาบินไปค่ะ เพราะทางบริษัทจัดสรรให้ ที่เหลืออีก 3 คน อยากประหยัดงบหน่อยเลยจะนั่งรถไฟ)

ต้องปักหลักนอนที่ Berlin 4 คืน เพราะอาบรรยายที่นั่น
ว่าจะเที่ยวใน Berlin 2 วัน แล้วอีก 2 วัน ไปเที่ยวไหนดี
แม่อยากไป Dresden ซักวันนึง ถ้าไปเช้า-เย็นกลับจาก Berlin ลำบากไหม
หรือไปเมืองไหนดีที่ไปเช้า-เย็นกลับได้ไม่ลำบาก

26 บ่ายๆ อาประชุมเสร็จแล้ว จะเดินทางต่อไป Munich
โดยรถไฟพร้อมกัน 4 คน ควรซื้อตั๋วแบบไหน
ช่วงหลังนี้มีเวลาเที่ยวเองถึงวันที่ 30 ยังไม่แน่ใจว่าจะไปไหนดี
อาจจะเช่ารถขับเที่ยว เพราะคุณลุงมีญาติอยู่ที่เมืองอะไรซักอย่างแถวๆนั้น
กำลังเรียบเรียงกันอยู่ว่าช่วงหลังจะเอายังไง
แต่อยากได้คำแนะนำของเพื่อนๆ ไปเป็นไกด์ด้วยค่ะ

ขากลับ วันที่ 30 กลับ TG ขึ้นจากที่ Munich เวลาประมาณ 21.50

สรุปว่าทริปประมาณนี้ควรซื้อตั๋วแบบไหนบ้าง
ควรจะซื้อ German Pass ดีไหม หรือซื้อแบบเป็นเที่ยวเอาดี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : InYourEyEs
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 13:41:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com