Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะไปจิ่งหงภายในวันเดียวจากเชียงของ จะทำได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ผมทราบคร่าวๆ ก็คือว่า ด่านที่เชียงของไปห้วยทราย เปิดตอน 8 โมง

ซึ่งก็ไม่น่าจะทันรถจากห้วยทรายไปจิ่งหงที่ออกตอน 0800 เหมือนกัน

แล้วผมก็มาดูรถถัดไปที่ไปจากห้วยทรายข้ามชายแดนลาวจีนที่บ่อเต็น เข้าเมืองลา

ออก 0830 แล้วค่อยต่อรถจากเมืองลาไปจิ่งหง ถึงตอนเย็นพอๆ กัน

ไม่ทราบว่าถ้าจะข้ามแดนเชียงของตอนเช้า แล้วไปถึงจิ่งหงตอนเย็น

จะเป็นไปได้ไหมครับ หรือด่านมันอาจจะเปิดเร็วกว่านั้นได้ไหมครับ

จากคุณ : P14y3R
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 21:32:50 A:58.9.31.241 X: TicketID:317632

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com