Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาบอกกัน สำหรับการใช้คูปองเลือกที่นั่ง (Pick a Seat) จาก Airasia นะครับ ติดต่อทีมงาน

มาบอกกันสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบนะครับ

เกี่ยวกับการใช้บัตรเลือกที่นั่ง ที่ได้มาจากกาสมัครบัตรเครดิตกสิกรร่วมแอร์เอเชีย
ที่เดิมเคยรู้มาว่าต้องใช้กับการเลือกที่นั่งที่หน้าเคาเตอร์วันที่ไปเชคอินเท่านั้น
แต่จากกระทู้นี้

กูรูหางแดงช่วยด้วย .. !!!! คูปองโหลดกระเป๋าAIR ASIA และ บัตรเลือกที่นั่ง ของ หางแดง ใช้อย่างงัยครับ
จากคุณ : nakaokung  
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10570781/E10570781.html

ทำให้ผมทราบว่าเราสามารถเลือกที่นั่งได้ก่อนวันที่จะบิน  !!!
โดยต้องเป็นผู้ที่มี Booking แล้วเท่านั้น ซึ่งผมได้ลองใช้ดูแล้ว สามารถกระทำได้จริงครับ
โดยผมเลือกโดยใช้คูปองฟรีทั้งหมด ไปกลับ ล่วงหน้าก่อนบินประมาณ 1 เดือน
เนื่องจากผมมีบินไฟล์ทอื่น เลยมาทำเรื่องเลือกที่นั่งล่วงหน้าซะเลย

วิธีการง่ายๆนำคูปองมาใช้เลือกที่นั่งที่หน้าเคาเตอร์ Sale Counter ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ Check in Counter นะครับ
โดยเตรียมเอกสาร booking Confirmation พร้อมคูปอง และบัตรเครดิตร่วมกสิกร
ที่เจ้าของบัตรต้องเป็นผู้ที่บินเอง ไปยื่น
1 บัตรเครดิต ใช้ได้สำหรับ 2 คูปองเลือกที่นั่ง / ไฟล์ท
เพราะฉะนั้น ถ้าไปกลับ สำหรับ 2 ท่าน ต้องใช้คูปองเลือกที่นั่งทั้งหมด 4 ใบ

เจ้าหน้าที่จะบอกที่นั่งที่ว่าง แล้วให้เราเลือกได้เลย
วิธีการนี้ดีตรงที่เราสามรถใช้คูปองได้โดยที่ยังมีที่นั่งดีๆ ติดกัน เหลือให้เลือกอยู่มากครับ
ไม่ต้องไปรอจนไม่มีให้เลือกในวันเชคอิน ตามที่ผมเคยทราบมา
เชควันหมดอายุดีๆ เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารละเอียดมากๆ
หลังจากเสร็จแล้ว เจ้าหน้าที่จะปรินท์เอกสารระบุที่นั่งที่เราเลือกให้ด้วยครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณ คุณ : กัณฑ์พงษ์  มากนะครับที่มาบอกกัน
หวังว่าข้อมูลจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่ยังไม่ทราบกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 54 16:08:37

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 54 15:57:48

จากคุณ : TeeChoco
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 15:54:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com