Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] วันนี้เมื่อหนึ่งปีที่แล้ว ... คุณกำลังทำอะไรอยู่ ??? พบกับรีวิวแรกของผมได้ที่นี่ !!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่น้องชาวบลู ที่เคารพรักยิ่งทุกท่าน

ผมเองปัจจุบันก็อยู่แต่ห้องสินธร อยู่ในวงขาหุ้นตลอดเวลา (เชื่อว่าหลายๆคนห้องบลูคงไม่ค่อยเข้าไปห้องนั้นสินะ เหอๆ) ...
User นี้ venezier เมื่อก่อนนี้สมัครเอาไว้เพื่อกะว่าเอาไว้คุยเว็บบอร์ดห้องบลูโดยเฉพาะ เพราะชื่อ venezier ก็มาจาก
เมืองเวนิส ในอิตาลี ซึ่งผมก็เป็นคนชอบเที่ยวอิตาลีเป็นอย่างมากที่สุด ... (แต่ไหงกลายเป็นขาประจำห้องสินธรแถมแทบไม่เคยโพสห้องบลูเลยหว่า)

หลายท่านคงจะทราบดีเมื่อ 1 ปีที่แล้ว ช่วงเวลาวันเดียวกันนี้ กรุงเทพกำลังเกิดอะไรขึ้น ท่านคงเดาไม่ยาก ซึ่งเหตุการณ์ความไม่สงบครั้งนั้น
ทุกท่านคงพอจะนึกออกว่าเมื่อเหตุการณ์ความไม่สงบเช่นนี้เกิดขึ้น ผลกระทบกับตลาดหุ้นไทยจะรุนแรงแค่ไหน คงไม่ต้องอธิบาย
เพราะผมเองก็เจ็บตัวไปเยอะเหมือนกัน มูลค่าทรัพย์สินในช่วงเวลานั้นของผม ลดลงอย่างน่าใจหาย ... (แต่ทุกวันนี้คืนมาพร้อมกำไรแล้วนะ อิอิ)

โดยปกติแล้ว ผมจะเที่ยวไม่ค่อยบ่อยมาก ปีนึงอย่างมากก็สองสามครั้ง แต่ว่าแต่ละที่ผมเที่ยว ผมจะเที่ยวแบบ "สุดๆไปเลย"
จะไฮโซก็ต้องหรูสุดๆ จะบ้าก็ต้องบ้าสุดๆ จะผจญภัยก็ต้องบุกป่าฝ่าดงสุดๆ ในทริปนี้เพื่อตอกย้ำการสูญเสียเงินในตลาดหุ้น ผมจึงตอกย้ำโดยการ
สูญเสียเงินในกระเป๋าออกไป เฉพาะเดือนนั้นผมก็หมดเงินไปมากมหาศาลพอสมควรอยู่เหมือนกัน ถ้าถามว่าเสียใจมั้ยที่ทำอย่างนั้น ...

ตอบได้เลยว่า คุ้มสุดๆ !!! ทริปนี้เลยตีตั๋วแบบด่วนๆเดินทางแบบคนธรรมดา แต่พักอย่างราชา ถ้าพร้อมแล้วขอเชิญชมสไลด์โชว์ไปพลางๆ
สไลด์นี้ผมเคยทำไว้นานแล้ว แต่พึ่งจะอัพลง YouTube (เพราะก่อนหน้านี้ลงในเฟสบุคเฉยๆ) ระหว่างที่ท่านชมสไลด์ ผมขอเขียนรีวิวไปเรื่อยๆละกัน

จากคุณ : venezier
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 22:38:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com