Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกรียนไทยใน Mexico : ตอนที่ 1 มึน ๆ ในยูคาตัน ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีท่านผู้อ่านทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านนะครับ  เนื่องด้วยช่วงนี้ผมว่าง ถึง ว่างมาก เพราะที่อเมริกาอยู่ในช่วงปิดเทอมหน้าร้อน  แล้วงาน GA ที่ผมทำในมหาวิทยาลัยก็หมดสัญญาพอดี  แต่บังเอิญตั๋วกลับไทยที่หาได้ในราคาถูก ๆ มันดันไปอยู่ในช่วงต้นเดือน มิย เลยซวยไป

งานก็ไม่มีทำ  เงินก็ไม่ค่อยมีจะออกไปซ่าส์ที่ไหนก็ไม่ได้ เลยต้องกลิ้งไป กลิ้งมาอยู่ที่บ้านครับ  แต่จะให้ว่างเกินก็ใช่ที่  เลยขออาศัยช่วงนี้นำประสบการณ์ที่ได้ไปเที่ยว Mexico มา 10 กว่าวันในช่วง Spring-break มาเล่าสู่กันฟังครับ

สำหรับชาวไทยทั่วไป  อาจจะคิดว่าประเทศ Mexico นี้เป้นประเทศป่าเถื่อน ด้อยพัฒนา แต่จริงแล้วประเทศนี้เค้ารวยนะครับ GDP ต่อหัวเยอะกว่าไทยมากโขอยู่  ลองตามผมไปเที่ยวดูครับแล้วจะรู้ว่า พี่แม๊ก เค้าดีจริง

จากคุณ : popoman1
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 13:16:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com