Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมืองกาญจน์-สังขละบุรี 3 วัน 2 คืนแบบนี้เหมาะสมไหมคะ (มีรายละเอียดโปรแกรมเที่ยวด้านใน..ขอคำแนะนำด้วยค่ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ สิ้นเดือนนี้จะไปเที่ยวเมืองกาญจน์และสังขละบุรี 3 วัน 2 คืน จองที่พักเรียบร้อย เหลือแต่โปรแกรมเที่ยวที่ยังมีข้อสงสัยอยากถามเพื่อนๆ และขอความเห็นด้วยค่ะว่าโปรแกรมดังรายละเอียดข้างล่างนี้ เหมาะสมหรือไม่หรือควรเพิ่มหรือตัดอะไรออกบ้างคะ

หมายเหตุ: เดินทางโดยรถส่วนตัวและคำนวณเวลาคร่าวๆ จากกูเกิ้ลแมพค่ะ ขอบคุณค่ะ  ^ ^

วันแรก

8.00 น. เดินทางจากขนส่งสายใต้ใหม่

11.30 น. น้ำตกไทรโยคใหญ่/น้ำตกไทรโยคน้อย
(จะแวะทานข้าวเที่ยงด้วยค่ะ ระหว่างน้ำตก 2 แห่งนี้ควรแวะที่ไหนคะ)

12.30 น. เดินทางจากน้ำตกไทรโยคใหญ่/น้ำตกไทรโยคน้อย แวะจุดชมวิวป้อมปี่สัก 10 นาที

14.30 น. เช็คอินและพักผ่อนที่สามประสบรีสอร์ท

15.00-18.00 น. นั่งเรือชมวัดวังก์วิเวการามเก่า (วัดจมน้ำ)
(จากรีสอร์ทไปจุดขึ้นเรือเดินไปได้ใช่ไหมคะ แล้วจุดขึ้นเรือไปถึงวัดใช้เวลาประมาณเท่าไหร่คะ) จากนั้นขับรถไปชมวัดวังก์วิเวการามใหม่และเจดีย์พุทธคยา กลับมาเดินเล่นที่สะพานมอญก่อนทานมื้อเย็นที่รีสอร์ท

วันที่สอง

8.00 น. ตักบาตรที่สะพานมอญ
(พระท่านมาบิณฑบาตที่สะพานมอญทุกวันหรือเปล่าคะ) เดินชมตลาดมอญ

11.00 น. เช็คเอ้าท์เดินทางไปน้ำพุร้อนหินดาด

12.30 น. ทานมื้อเที่ยงและแช่น้ำร้อนที่น้ำพุร้อนหินดาดสัก 1 ชั่วโมง  
(ที่นี่มีนวดฝ่าเท้านวดแผนไทยไหมคะ)

14.30 น. เช็คอินและพักผ่อนที่กู๊ดวิวรีสอร์ทแอนด์แคมปิ้ง
(ถ้าหากเปลี่ยนโปรแกรมขับรถไปชมวัดวังก์วิเวการามใหม่และเจดีย์พุทธคยามาไว้วันที่สองจะเหมาะสมกว่าไหมคะ)

วันที่สาม

10.00  น. เช็คเอ้าท์เดินทางไปวัดถ้ำเสือและวัดถ้ำเขาน้อย
(จะทานมื้อเที่ยงที่นี่ด้วยค่ะ แถววัดมีร้านอาหารไหมคะ เป็นร้านอาหารตามสั่งหรืออะไรก็ได้ค่ะ ถ้าไม่มีจะได้หาอะไรทานก่อนเข้าไป..เพราะท่าทางจะต้องเดินเยอะแน่ๆ   ^ ^)

13.30 น. เดินทางไปวัดกลางบางแก้วนครไชยศรี

จากคุณ : แบบบ้านบ้านครับผม
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 14:39:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com