Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเที่ยวเวียนนา โดยใช้ Vienna card หรือ 72 hour ticket บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยค่ะ

สำหรับตัวเอง เมื่อปีที่แล้วเคยใช้แต่ Vienna card เพราะภูเขาไฟระเบิด เลยได้เที่ยวเวียนนาแบบไม่ตั้งตัว เลยซื้อจากโรงแรมเลย

มาปีนี้ ต้องไปยุโรปอีก และจะ stop over ที่เวียนนาอีกครั้ง แต่คราวนี้มีเวลาเตรียมหาข้อมูล ปรากฎว่าเห็นมี 72 hour ticket ก็เลยงงเพราะใช้ 72 ชม. เหมือนกัน ข้อแตกต่างคืออะไรคะ หรือว่าใช้ได้แต่รถไฟใต้ดิน ขณะที่เวียนนา การ์ด ใช้ได้ทุกระบบขนส่ง อ่านแล้วไม่เคลียร์ค่ะ ราคาก็ต่างกันด้วย

Vienna card ราคา EUR 18.50
ขณะที่ 72 hour ticket ราคา EUR 13.60
24 hour ticket ราคา EUR 5.70

แล้วจะอยู่เวียนนา 4 วัน เลยว่าจะใช้ Vienna card สำหรับ 3 วัน + 24 hour ticket น่าจะ ok มั้ยคะ

แล้วใครเคยไป Dark side of human museum ที่เวียนนามั้ยคะ

คราวที่แล้วอยากไปมาก แต่เพื่อนร่วมทริปกลัว ไม่อยากไป สุดท้ายเลยไป sisi museum, museum แถว quartier พระราชวังเชิร์นบุนน์ mozart haus และ stephan dome และถนนช้อปปิ้ง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : jirakamol
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 17:30:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com