Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กวางโจ่ว (เขียนถูกเป่า ) มีอะไรไม่ คนพลาดบ้างค่ะ !!! ไปครั้งแรกค่ะ ตื่นเต้น ติดต่อทีมงาน

ที่กวางโจ่ว มีอะไรที่ไม่ควรพลาดบ้างไหมค่ะ
มี SHOP ของ brandname ไหมค่ะ แพงกว่าที่ไทยไหมค่ะ

Brand H&M นี่อยู่ที่เมืองนี้ปะค่ะ

อยากนั่งกระเช้าด้วยอะค่ะ มีไหมค่ะ

อาหาร การกิน ???  คือส่วนตัวไม่ชอบรสชาติ อาหารจีนอะค่ะ
มีร้านแนะนำ ที่รสชาติแบบบ้านเราไหมค่ะ

เรื่องสุดท้าย "เงิน" ควรแลกไปเท่าไรดีค่ะ ( จุดประสงค์จริงๆ คือไปซื้อรองเท้ามาขายค่ะ ) ไม่อยากพกเงินสด เยอะๆ แต่กลัวได้เรตไม่ดีจะไปแลก ที่ super rich อะค่ะ เพื่อนๆ มีวิธีเก็บเงินยังไงค่ะ พกติดตัวนี่อันตรายไหมค่ะ

แล้วถ้า เอาบัตร เดบิต แบงค์กรุงเทพ ไปกด นี่ได้ไหมค่ะ ค่าธรรมเนียม 100 บาท ปะค่ะ แต่งง ว่า สมมุติเรามีเงิน 1000 บาท แล้วกดเงินหยวนมา เค้าจะใช้เรต ไหนอะคะ เรตต่อวันใช่ไหมค่ะ แล้วเราจะขาดทุนเยอะไหมค่ะ

ขอโทดที่ถามเยอะนะค่ะ !! พอดีไปครั้งแรก อะค่ะ  ขอบคุณทุกคำตอบมากๆๆนะค่ะ

จากคุณ : angie_pss
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 54 13:17:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com