Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวทริป 3 วัน 2 คืน เบตง (แตกประเด็นจาก E10506598) ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจาก กระทู้ที่เคยขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ PB ถึงการเดินทางไปเที่ยวที่เบตง เมืองในฝันของใครบางคนนะคะ หลังจากไปมาแล้วก็เลยอยากมาแชร์และแบ่งปันประสบการณ์การท่องเที่ยวดีๆ อีกหนึ่งทริปในชีวิตของเราให้เพื่อนๆได้ดูกัน และก็อยากจะขอชักชวนเพื่อนๆให้ไปเที่ยวกันเยอะๆ ไทยเที่ยวไทย เศรษฐกิจครึกครื้นคะ เพราะตอนเราไปเราว่า เบตงนักท่องเที่ยวคนไทยน้อยคะ จะมีก็แต่นักท่องเที่ยวมาเลย์ เวลาคนขายของเจอกลุ่มเราก็มักจะถามว่ามาจากไหน พอบอกว่ามาจาก กรุงเทพฯ เค้าก็จะทำหน้าเหมือนหยุดนึกนิดนึง เหมือนกับว่า "ไม่ค่อยได้เจอนักท่องเที่ยวจาก กทม. ที่จงใจลงมาเที่ยวที่เบตง นานมากแล้ว" คือเราเดาเอาเองว่า ส่วนใหญ่ คนแปลกหน้าที่ไปที่นั่น อาจจะเป็นญาติที่อยู่หาดใหญ่ หรือบริเวณ จังหวัดใกล้เคียง ที่จะมาเบตงซะมากกว่า หรือไม่ก็เป็นคนที่ตั้งใจลงมาทำงาน มาจากที่ไกลๆไปเลย เช่น น้องคนหนึ่งที่เป็นเด็กที่โรงแรมที่เราไปพัก ก็มาจากเชียงราย (เหนือสุดมาทำงานใต้สุด...สุดยอด)

กระทู้ Review นี้เป็นกระทู้แรกของเราใน BP หากตรงไหนผิดพลาดก็ขออภัยเพื่อนๆ BP มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

เอาหล่ะ ก่อนที่จะมารีวิวดูภาพกัน ก็ขอแนะนำกันก่อนว่าทริปนี้ เป็นทริปตั้งใจไปท่องเที่ยวที่เบตง โดยเฉพาะ โดยจองหางแดงไว้ เพื่อไปลงที่หาดใหญ่ ในราคา pro เมื่อหลายเดือนก่อนนู้น... ทริปนี้ เป็นผู้หญิงล้วน มีกัน 3 คน อายุก็เลข 3 เลข 4 และ เลข 5 เป็นตัวเลขต่างวัยที่สวยงามมาก (อิๆ) ไปดูภาพกันเลยคะ

ปล.ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าเป็นคนถ่ายภาพไม่เก่งเลย ภาพที่ถ่ายไว้จึงอาจจะไม่ได้ดึงดูดใจนักท่องเที่ยวบางคน ว่าอยากจะไปเที่ยว เพราะว่า "สวยจัง...เลยทำให้อยากไป" แต่ที่อยากจะสื่อถึงเพื่อนๆ ก็คือกิจกรรมที่ทำ สถานที่ที่ไปคะ ถ้าใครอยากได้เสน่ห์ของเมืองเบตง เมืองเล็กๆ ที่หาความสงบๆได้ ไม่ต้องแย่งใครกิน ไม่ต้องแย่งใครเที่ยว และที่สำคัญ ไม่ต้องแย่งฉากถ่ายรูป เหมือนที่ท่องเที่ยวดังๆที่อื่นๆ ก็ลองเปลี่ยนบรรยากาศไปเมืองแบบนี้ ในยามนี้ดูบ้างก็ได้นะคะ ^^ ถ้าเดินทางผ่านทางมาเลเซีย รับรองคะว่า คุณจะไม่รู้สึกกลัวคะ ...1 ใน 3 คนนี้ก่อนไปกลัวมากๆ แต่พอไปแล้ว ได้สัมผัสแล้ว เค้าฝากบอกมาว่า สนุกดี และไม่รู้สึกวิตก.กังวลใดๆคะ...

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ค. 54 20:25:46

จากคุณ : Florist Blossom
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 54 19:38:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com