Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Japan Trip ... ทริปขัดใจญาติ : เต็มที่กับเกียวโต ภาคแรก{แตกประเด็นจาก E10556081} ติดต่อทีมงาน

หายไปหลายวันกลับมาอีกที ขอลงเกียวโตต่อให้เสร็จนะคะ
การเดินทางไปเกียวโตของทรูก็เหมือนเดิามค่ะ นั่ง shinkansen จากสถานี shin-osaka ไปลงที่สถานี kyoto (ก่อนเดินทางก็ reserve ที่นั่งก่อนค่ะ)

วันนี้ตื่นมาตอนเช้าก็เช็คพยากรณ์อากาศก่อนเลยค่ะ พยากรณ์อากาศบอกว่าไม่มีฝน แต่จะมีเมฆมากและจะมีแดดตอนบ่าย อ่า..แบบนี้ก็ใจชื้นหน่อย พอมีแรงเดินทางไปต่อค่ะ แต่ก็ไม่วายต้องพกร่มไปอีกเหมือนเดิมค่ะ

หลังจากไปถึงสถานีเกียวโตแล้ว จุดหมายแรกของทรูก็คือ kinkakuji ค่ะ ตามด้วย Ryoanji, Ninnaji, Nijo castle และจบที่ Philosopher's path ค่ะ

จากคุณ : TruLy
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 54 21:11:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com