Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โนโวเทลริมเพ ไปทำเรื่องเช็คอิน 10 โมงเช้า ได้เข้าห้องเกือบ 4โมงเย็น ติดต่อทีมงาน

พอดีวันที่ 16-17  ซึ่งเป็นช่วงหยุดยาว ผมและผองเพื่อนได้ไปเที่ยวทะเลที่แกลงกันครับ

แล้วก็ได้จองที่พักพักที่ โนโวเทล ริมเพไว้    ขับรถไปถึง ที่ โรงแรม 10 โมง เช้า  

ก็ไปทำเรื่องเช็คอินไว้    แขกยังไม่เช็คเอาท์  ไม่เป็นไร  บอกบ่าย 2 เข้าห้องได้ ซึ่งก็เป็นปกติ ทั่วไปใช่มั๊ยครับ

พวกผมก็ไปตะลอนเที่ยวไป นั่งเล่น รอเวลา  พอบ่าย2 ครึ่งมา ถึงโรงแรม เค้าบอกบอก ห้องยังไม่เสร็จ    ต้องรออีก ชม.นึง  ผมเกิดอาการปรี๊ดขึ้นมาทันที  

มาทำเรื่องไว้ตั้งแต่ 10 โมงเช้า  ห้องยังไม่เสร็จ  คือพวกผมออกจากโคราชตั้ง แต่ ตี 3   อ่ะครับ  ก็เหนื่อยๆ เพลีย ๆ  ก็อยากนอนพัก ผ่อน  มาเจอแบบนี้เสียความรู้สึกมาก    

คือรู้สึกแย่กันไปหมดคุณเพื่อนและคุณแฟนก็ไม่พอใจมากเหมือนกัน

ซึ่งผมไม่คิดว่าโรงแรมระดับนี้จะเป็นแบบนี้   ผมต้องมานั่งเสียเวลารอห้องที่ล๊อบบี้ เกือบ 2 ชม  กว่าจะเข้าห้องได้ครับทั้ง 2 ห้อง

และถ้าเลือกได้ได้  ต่อไปนี้ผมคงจะไม่พักโรงแรมในเครือโนโวเทล อีกแล้วครับ เพราะไม่มั่นใจในการจัดการของโรงแรม

จากคุณ : ortega
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 00:37:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com