Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆ แนะนำ comment จัดทริป ภูเก็ต-กระบี่ ของผมหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งจะจองตั๋วหางแดง บินปีหน้าครับวันที่ 1 -6 มีนา ไปถึงภูเก็ต 16.10 ครับ ขากลับ กลับจากกระบี่เครื่องออก 12.15 ครับผม

ผมมีเวลาอยู่ 5 คืนครับ และได้วางคร่าวๆไว้ประมาณนี้ครับ

วันที่ 1 มาถึงเกือบเย็น รอรถตู้ไปป่าตองกว่าจะถึงคงเกือบมืด ที่พักผมคิดว่าจอง APK resort and spa โปรเค้าได้ห้องละ 824บาท คืนแรกคิดว่าคงไปไหนไม่ทันครับ ที่พักที่นี่ดีมั้ยครับ

วันที่ 2 เช่ามอไซ ขี่ตัวเมือง วัด ตลาด ทั่วภูเก็ตเย็นๆมาแหลมพรหมเทพ และคืนนี้ไป ภูเก็ตแฟนตาซี ที่พักที่เดิมกับคืนแรกครับ

วันที่ 3 ต้องการเดินทางไปกระบี่เพื่อไปพักที่กระบี่แล้วครับ ซึ่งการเดินทางวางไว้ว่าจะไปทัวร์เกาะพีพี แล้วออกจากเกาะพีพี ไปกระบี่ครับ โดยคืนนี้ถ้าไปพักกระบี่คงพักที่ บ้านสบายดี หรือ ออเร้นทรีเฮ้าส ครับ
3.1ตรงนี้ผมสงสัยว่าจะ ซื้อทัวร์ยังไง หรือไม่ต้องซื้อทัวร์ไปขึ้นเรือที่ท่าไปเกาะพีพีได้เลย
3.2แล้วถ้าเดินทางออกเกาะพีพี ไปกระบี่ ก็สามารถติดต่อเรือไปกระบี่ บนเกาะได้เลยรึเปล่าครับ ตรงนี้สับสนจิงๆ กับวันนี้ว่า จากภูเก็ต - พีพี - กระบี่ ทำยังไงครับ โดยเฉพาะเรื่องตารางเดินเรือ

วันที่ 4 หาทัวร์ไป ทะเลแหวก 4 เกาะ ตรงนี้ราคาควรเป็นเท่าไหร่อะครับ ดูตามเว็บ 900 แพงเหลือเกิน ที่พักที่เดิมครับ ในเมือง

วันที่ 5 อาจจะเช่ารถขี่เที่ยวไปถึงอ่าวนาง ไปวัด หรือซื้อทัวร์ไปสระมรกต แล้วก็ไม่รู้จะไปไหนละครับ พักที่เดิมในเมืองครับ

วันที่ 6 ก็เตรียมตัวกลับ เครื่องออก 12.15 ครับ รบกวนถาม วันนี้ผมจะเดินทางจากที่พักไปสนามบินยังไงได้ อะครับ

ผมวางทริปไว้ประมาณนี้ ขอรบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีนะครับว่าตรงไหนควรทำยังไง ผมมือใหม่ครับวางแปลนไม่เก่ง ส่วนใหญ่ก็หาข้อมูลจาก BP นี่หละครับ

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : DarKTaMaBoO
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 01:05:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com