Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::: กังวลใจเรื่องเวลาเดินทางกลับจาก หลีเป๊ะ - สนามบินหาดใหญ่ กลัวจะไม่ทันค่ะ :::: ติดต่อทีมงาน

อยากรบกวนสอบถามสมาชิกที่เคยมีประสบการณ์ ไปหลีเป๊ะด้วยการ
นั่งเครื่องบิน ลงหาดใหญ่ และต่อรถ ต่อเรือ น่ะค่ะ

เราจะเดินทาง ปีหน้า ดูเหมือนจะรีบกังวลใจไปหน่อย แต่อยากให้ชัวร์ค่ะ

เราจะไปหลีเป๊ะ ด้วย air asia (ที่พึ่งจองได้) บินกลับ กทม. รอบ 14.00 น.

โดยการเดินทางทั้งหมด ติดต่อทางรีสอร์ทที่พักไว้แล้ว

---- ขาไปหลีเป๊ะ  ไม่มีคำถามอะไร

---- ขากลับจากหลีเป๊ะ  รายละเอียดังนี้ค่ะ

เวลาออกจาก  หลีเป๊ะ  -   ท่าเรือปากบารา

ออก 09.30 Speed Boat  ถึง ตะรุเตา   10.30   ถึง  ปากบารา   11.30

1.  กรณี ที่ถ้าเรือสปีดโบ้ท วิ่งตรงจาก Resort - ปากบารา แบบมาตรงเวลา และถึงตรงเวลา ก็จะถึงราว 11.30 น.

แต่ต้องเผื่อกรณีฉุกเฉินแบบเรือวิ่งช้า คลื่นลมแรง หรือแวะระหว่างทาง อีกซัก 30 นาที ก็หมายถึง มีสิทธิ์ที่เรือจะวิ่งถึงปากบาราภายใน 12.00 น. ได้

2. เราจ่ายเงินค่ารถรับส่ง จากสนามบินหาดใหญ่ - ปากบารา - สนามบิน
ไป-กลับ คนละ 500 บาท (รอบละ 250 บาท/คน)

ราคานี้ จากคนที่เคยไปบอกว่ามันจะเป็นรถตู้นั่งรวมกับคนอื่นน่ะค่ะ เราเลย
กลัวว่า มันจะเสียเวลาเพิ่มอีกตอนที่ต้องรอผู้โดยสารให้ขึ้นรถจนเต็ม หรือ
ครบตามจำนวน

ดังนั้น สมาชิกที่เคยได้นั่งรถตู้เหมาอย่างนี้มาก่อน พอบอกได้มั้ยคะว่า
รถตู้ต้องรอผู้โดยสารนานแค่ไหนถึงจะออก เช่น รอจนเต็มตู้ , รอจนครบ
ตามจำนวนในรายการผู้โดยสารที่ทางรีสอร์ทติดต่อไว้ ฯลฯ

3. กรณีที่แย่สุด คือ กลัวจะไม่ทันเครื่องบินมาก ๆ ถ้าเราจะเหมาะรถส่วนตัว
(taxi) แถวนั้น ไปสนามบิน  ราคาจะกี่บาท คะ และวิ่งกี่ ช.ม. ถึง

4.  มีสปีดโบ้ทเหมา วิ่งจากหลีเป๊ะ - ปากบารา มั้ยคะ ? แล้วกี่บาท?
ถามไว้เผื่อ ๆ ก่อนค่ะ ถ้าราคาแรงมาก คงต้องทำใจ

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบนะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 54 18:27:43

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 54 17:14:01

จากคุณ : nagoyalover
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 17:13:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com