Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเวลา 4 วันครึ่งใน Benelux ขอคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ชาว BP  เดือนกรกฎานี้ผมจะไปทำงานที่เมือง Eindhoven ประเทศเนเธอร์แลนด์ มีเวลาเที่ยวก่อนเริ่มงาน 4-5 วัน
เนื่องจากผมต้องอยู่ในเนเธอร์แลนด์ประมาณ 10 วัน ยังไม่รู้จะมีโอกาสไปเที่ยวไหนหรือเปล่า ผมเลยว่าจะไปเที่ยวแถบเบลเยียม-ลักเซมเบอร์ก ก่อน

อันนี้เป็นแผนคร่าว ๆ

วันที่ 1 บินลงบรัสเซลประมาณ 8-9 โมงเช้า แล้วต่อรถไฟไปลักเซมเบอร์ก ถึงประมาณเที่ยง ๆ นอนที่นี่คืนนี้
วันที่ 2 นั่งรถไปเมือง Trier ประเทศเยอรมนี บ่าย ๆ นั่งรถกลับลักเซมเบอร์ก แล้วจับรถไฟกลับไปนอนบรัสเซล
วันที่ 3 เที่ยวบรัสเซลทั้งวัน นอนที่นี่
วันที่ 4 ไป Atomium ครึ่งวัน บ่ายนั่งรถไฟไปนอน Bruges
วันที่ 5 เช้าเที่ยว Bruges บ่ายจับรถไฟกลับเนเธอร์แลนด์ พยายามไปถึง Eindhoven ประมาณ 6 โมงเย็นเพื่อทานอาหารเย็นที่นั่น

คำถาม
1. ลักเซมเบอร์กน่าไปไหมครับ หรือเอาเวลาไปเที่ยวเมืองอื่นในเบลเยียมดีกว่า แล้ว Trier หล่ะครับ น่าไปไหม
2. แผนข้างบนเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอความเห็นหน่อย หรือมีที่ไหนที่ผมน่าไปอีกบ้าง หรือควรตัดออกบ้าง จะได้เริ่มมองหาที่พัก
3. มีข้อแนะนำเรื่องที่พักไหมครับ ผมเน้นเที่ยว ไม่เน้นหรู
4. มีข้อแนะนำเรื่องการเดินทางไหมครับ โดยเฉพาะการเดินทางต่อไปเมือง Eindhoven
5. แถวเมือง Eindhoven มีอะไรน่าเที่ยวไหมครับ  ถ้าผมไป day trip จากเมืองนี้ มีที่ไหนน่าไปไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : Cherokee1
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 00:02:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com