Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปลาววันนี้ละ ขอถามสั้นๆครับ ไปลุยเอาดาบหน้า! ติดต่อทีมงาน

Route เดินทางตามนี้ครับ
กรุงเทพ-หนองคาย-เวียงจันทร์-วังเวีย-หลวงพระบาง

27 ค่ำ ออกเดินทางกรุงเทพ - หนองคาย
28 เช้า เข้าสู่เวียงจันทร์  เที่ยวเล่นให้ทั่ว  นอนเวียงจันทร์ 1 คืน
29 ออกเดินทางไปวังเวียง เที่ยวเล่น นอนวังเวียง 1 คืน
30 เช้าออกเดินทางไปหลวงพระบาง
31 หลวงพระบาง เวียงจันทร์ หนองคาย ถึงกรุงเทพฯ ค่ำๆ

จะเป็นไปได้มั๊ยครับ  หรือสามารถปรับเปลี่ยนยังไงแนะนำได้ครับ
ที่จริงอยากเดินทางช่วงกลางคืน เพื่อประหยัดเวลาและที่พัก แต่จากระหว่างเมืองหากแบ่งแล้วเนี่ย จะเหลือแค่ 3-5 ชั่วโมงเอง

(วันที่ 1 ต้องเดินทางไปหาดใหญ่ต่อ เครื่องออกบ่ายโมง แสดงว่าต้องถึงดอนเมืองตอนเที่ยง)

1. เหมาะมั๊ย หากไปซื้อ One day trip ของแต่ละเมือง วังเวียง หลวงพระบาง เพราะไปกัน 2 คน
2. หากเปลี่ยนเป็นเดินทางกลางคืนจะอันตรายรึเปล่า
3. หากจะโทรศัพท์กลับไทย มีวิธีไหนแนะนำมั๊ยครับ (แม่เป็นห่วง)

ปล. ตอนนี้หาข้อมูลแค่เวลาจากกรุงเทพฯ-หนองคาย แล้วสถานที่ท่องเที่ยวของลาวเล็กน้อย เรื่องเวลาเดินรถรู้คร่าวๆ คงไปกำหนดอีกทีที่โน่นเลย  // อันตรายไปรึเปล่าเนี่ย  

พอดีเป็น Trip กระทันหันครับ ว่างตรงกับเพื่อนพอดี เลยลุยเลย ><

ไว้กลับมาจะรีวิวให้ดูนะค้าบ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Aemaza
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 54 01:54:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com