Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำทริปยุโรปค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำแนะนำการเดินทางไปยุโรปหน่อยค่ะ ไปต่างประเทศครั้งแรก ไปแบบไปเอง มีเวลา 14 วัน ตั้งใจจะบิน 16/07 กลับ 30/07 ทำตารางคร่าวๆ ดังนี้

17/07-18/07 เยอมัน Frankfurt-Heidenburg พักที่ Frankfurt 2คืน
19/07-20/07 เยอรมัน Frankfurt -Cologne พักที่ Cologne 2 คืน
21/07-23/07เนเธอแลนด์ Amsterdam-Rotterdam พักที่ Amsterdam 3 คืน
24/07-26/07เบลเยี่ยม Brussel-Bruge-Ghent-Antwerp พักที่ Brussel 3 คืน
27/07-30/07 ฝรั่งเศส Paris พัก 4 คืน

1.ไม่ทราบว่าแน่นไปไหม เพราะเท่าที่อ่าน เพื่อนๆ แนะนำให้ไปน้อยประเทศ
2. อย่างนี้ต้องขอวีซ๋าที่เยอรมันช่ไหมค่ะ ขอยากไหมค่ะ
3.การเดินทางควรซื้อ EUROPASS เป็น POINT TO POINT จะเหมาะสมที่สุดใช่ไหมค่ะ ควรซื้อจากประเทศไทย จะดีกว่าใช่ไหมค่ะ
4.ค่าโรงแรม เฉลี่ย คืนละ 3 พันพอไหวไหมค่ะ
5.กำลังจะไปซื้อหนังสือเที่ยวเยอรมัน กับ ฝรั่งเศสมาอ่าน มีเล่มไหนแนะนำบ้างค่ะ

ตอนนี้อยากลงวันให้ได้ก่อนจะได้เคลียร์งาน ถ้าได้วันแล้ว จะได้จัดตารางต่อไปค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบน่ะค่ะ เคยแต่เข้ามาเก็บข้อมูลเที่ยว
ในไทย แต่ไม่เคยโพสถาม เพราะในไทยยังพอนึกภาพออก แต่
ต่างประเทศ ยังกลัวๆ เลยคิดว่าลองโพสถามเพื่อนๆ สักหน่อยจะอุ่นใจกว่า มือใหม่หัดโพสค่ะ

จากคุณ : Kand
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 54 13:37:13 A:192.168.1.9 X:125.27.2.79 TicketID:318508

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com