Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกาะเต่า "เปลี่ยน" ชีวิต ติดต่อทีมงาน

เรามีประสบการณ์อยากจะแบ่งปันกับสาวๆ ที่รักทะเลค่ะ จริงๆ แล้วเรื่องนี้จะไปตั้งที่ห้องศาสนาก็พอได้
แต่เนื้อหาหลักๆ ที่อยากจะเล่าให้ฟังน่าจะเหมาะกับห้องนี้มากกว่า เพราะว่าเหตุการณ์เกิดขึ้นที่ "เกาะเต่า"

กว่าจะคิดว่าเรื่องนี้ไม่น่าจะเก็บไว้แค่ตัวเราและเพื่อนๆ คนรอบข้างที่รู้จัก มันก็ผ่านมา 4 ปีแล้วค่ะ เหตุการณ์วันนั้นยังจำได้ดี
เรื่องเริ่มที่ว่า...เราไปเที่ยวเกาะเต่ามาแล้ว 2 เที่ยว เกิดประทับใจในเกาะนี้มาก แต่ทริปฝังใจของเราเกิดที่เราตัดสินใจจะไปเที่ยวเกาะเต่าเพียงคนเดียว
ตอนนั้นโสดน่ะค่ะ แล้วคิดว่า ผู้หญิงก็เที่ยวคนเดียวได้ ในเมืองไทยนี่เอง ไม่มีอะไรต้องเป็นห่วงซะหน่อย
ถึงแม้ว่ามีการชวนพี่สาวก่อน พี่อยากไปด้วยเพราะห่วงน้อง แต่ท้ายสุดพี่เราติดงาน เค้าก็คะยั้นคะยอให้เราไปชวนเพื่อนไปหนึ่งคนให้ได้
แต่มันเหมือนเป็นโชคชะตาที่เราจะต้องได้ไปทริปนี้คนเดียวค่ะ เราชวนเพื่อนอีก 3-4 คนได้ ไม่มีใครว่างไปกับเราเลย

ท้ายสุดก็บอกครอบครัวว่าชวนหมดแล้วนะ ไม่มีใครว่าง ชั้นจะไปเที่ยวแล้วล่ะ พักร้อนก็ลาไว้ล่วงหน้า ทุกอย่างเตรียมไว้หมดแล้ว
ว่าแล้วก็ไปขึ้นรถที่ข้าวสาร และต่อเรือที่ชุมพร การเดินทางครั้งนี้เราใช้บริการเจ้าดัง คือ ลมพระยา

อ้อ ลืมบอกไปค่ะ ทริปนี้เราเดินทางปลายเดือนเมษา ไป 3 คืน ไปพักที่รีสอร์ทแห่งหนึ่งที่เราเคยไปมาก่อน และประทับใจในบรรยากาศ
ที่นี่มีหาดส่วนตัวค่ะ ถ้าใครเคยไปพักคงพอจำได้ว่าที่ไหน สวยมั้ยคะ รูปจากทริปครั้งนี้

จากคุณ : หมูห้อย
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 23:34:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com