Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดกระทู้ทริป เกาหลี Museum of Sex and Health ติดต่อทีมงาน

หลังจากร่อนเร่ ในเกาหลีมากว่าสิบเก้าวัน วันนี้คงเป็นวันที่ ที่ชีวิตได้อยู่นิ่งๆ กับที่ ตอนแรกตั้งใจจะเขียนรีวิวมันทุกวันเอาเข้าจริง  ก็ทำไม่ได้
เนื่องจากที่อยู่ที่พักผมมันไม่มีเน็ต หลังจากเมื่อคืนถูกโซจูทำร้าย  
วันนี้เลยดูจะมีขออ้างมากพอในการอยู่กับที่ มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ

วันนี้ผมอยู่ที่เกาะเซจู  อยู่กับมันมา เก้าวันแล้ว ครับ เขียนถึงซ่ะหน่อยก็แล้วกัน
เกาะเซจู เป็นเกาะทางตอนใต้สุดของเกาหลีครับ ขนาด ผมว่าก็น่าจะพอๆกับภูเก็ตบ้านเรา อากาศโดยรวมที่นี้ถือว่าดีเชียวครับประมาณ สิบห้าองศา แต่ตั้งแต่ผมมาอากาศมันเหวี่ยงไปเหวี่งมายังหาดีไม่ได้ เดี่ยวฝน เดี่ยวหนาว เดี่ยวร้อน จนผมเริ่มเบื่อเพราะอากาศอย่างนี้ไม่เป็นใจในการถ่ายภาพซักเท่าไหร่ ที่เที่ยวที่นี้เยอะมากครับสามารถขับรถเที่ยวได้รอบเกาะส่วนการเดินทางจากโซล หรือปูซานนั้งเครื่องมาแป็บเดียว หรือจะนั้งเรือข้ามมาจากฝั่งปูซานและม่อกโพ ก็มีให้บริการ  

ค่าเครื่องจากปูซาน ถึงเซจู  65000    วอน  
          จากโซลก็            100000  วอน  

ค่าเงินเท่าไหร่ก็ลองหารดูน่ะครับตอนขาผมมา แลกได้ 1 บาทเท่ากับ  28.3 วอน

สถานที่ที่ขอเอามาฝากในวันนี้ขอออกตัวก่อนน่ะครับว่าตัวเองไม่ได้หมกหมุ่น

เพียงแค่เห็นว่ามันแปลกดีและน่าสนใจเลย
ขอเอามาเปิดรีวิวทริปเกาหลีของผม คาดว่าคงจะถูกใจสาวๆ  BP  
ภาพและเนื้อหาส่วนใหญ่ค่อนข้าง ล้อแหลม
สถานที่แห่งนี้จึงห้ามไม่ให้เด็กอายุต่ำกว่าสิบเก้าปีเข้า
     ดังนั้นกระทู้นี้จึงไม่เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนธรรมมะธรรมโม
ถือศีลกินผักและพวกประเภทปากว่าตาหยิบรับไม่ได้กับเรื่อง SEX

ปล. โปรดชมด้วยความบันเทิง หากจะใช้จิตนการในการร่วมชมไปด้วยก็ถือว่าไม่ผิดกติกา

ขอค่านำชมด้วยการ กดLike ในการเดินทางครั้งนี้ด้วยน่ะครับ
FB wheelpacker@Korea

Museum of Sex  and Health

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 14:56:09

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 12:05:36

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 11:51:24

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 11:49:19

จากคุณ : wheel we go!
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 11:47:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com