Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“บ้านอ้ายหล้า” vs “เชียงใหม่ฟลอร่า” พักที่ไหนดีครับ @ตัดสินใจรอบสุดท้ายเกี่ยวกับที่พักครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้ ผมปักใจมาตลอดว่าจะไปพักบ้านอ้ายหล้าครับ แต่วันนี้ก็มีตัวเลือกใหม่เพิ่มขึ้นมา (คุณแฟนโทรมาบอกว่าลองดูสิเธอ)

ผมกับแฟนจะไปฉลองครบรอบ 6 ปี ที่เชียงใหม่ครับ 3 คืน 4 วัน (อาจจะต้องเป็น 4 คืน เนื่องจาก วันกลับขึ้นรถไฟ รอบ 21.00 น. และวันกลับต้องการไปเดินถนนคนเดินวัวลายก่อน อาจจะต้องกลับมาที่พัก อาบน้ำอาบท่าก่อนเดินทางครับ) ก็เลยอยากจะประหยัดค่าที่พัก ผมเลยยากจะขอถามว่าระหว่างบ้านอ้ายหล้า หรือ เชียงใหม่ฟลอร่า น่าพักกว่ากันครับ

ผมมีเงื่อนไขเล็กน้อยดังนี้ครับ
1) ห้องพักไม่เก่า – ไม่น่ากลัวครับ
2) ห้องน้ำสะอาด
3) ไม่มีผีครับ (สำคัญมาก – มากที่สุด เพราะกลัวกันทั้งคู่ครับ กลัวจะกลัวจนไม่เป็นอันทำอะไร)
4) ไม่วิเวก และเปลี่ยวเกินไป
5) เป็นมิตร – เป็นกันเองเพราะผมคงจะต้องถามทางพนักงานที่นั่น เพื่อไปนู่นไปนี่ทุกวันครับ

ปล. 1 .การเดินทางไม่เป็นปัญหาครับ ผมว่าจะเป็นสิงห์มอเตอร์ไซด์ กับสาวสก๊อย ซอกซอยไปที่ต่างๆครับ
2. สามารถแนะนำที่พักที่อื่นๆได้นะครับ ที่อยู่บนถนนนิมมานฯ แต่ขอเป็นงบไม่เกินคืนละ 500 บาท และปลอดภัย (หากต้องการทำกิจกรรมส่วนตัวครับ)
3. พี่ๆว่าหากผมพักทั้งหมด 3 คืน จะมีที่ไหนไม่ชาร์ทพิ่มหรือชาร์ทเพิ่มครึ่งราคา หากผมเช็คเอาท์ เวลา 20.00 น. ของวันที่ 4 ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เจอกันครับ...เชียงใหม่
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 17:23:27 A:101.109.136.133 X: TicketID:316902

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com