Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนญี่ปุ่นขาาาา หลังจากหาข้อมูลมาพอสมควร ช่วยตรวจการบ้าน ทริปญี่ปุ่นให้หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ จองตั๋วเครื่องบินไปแล้วเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่วีซ่ายังไม่ได้ไปขอเลย แหะ แหะ เราจะไปญี่ปุ่นวันที่ 4-23 กย นี้ค่ะ ตอนนี้อยู่ในช่วงหาความเป็นไปได้ของแผนที่วางไว้ หารายละเอียดการเดินทาง กับหาที่พักค่ะ  ขอคำแนะนำจากพี่น้องๆห้องบลูด้วยนะคะ  
 แผนการเดินทางค่ะ
  4 กย ถึงโตเกียวประมาณ 7 โมงเช้า เข้าโรงแรม แล้วถ้ามีแรง ก็คงเที่ยวแถวๆนั้น ตอนนี้เล็งที่พักที่ Khaosan ไว้ค่ะ
  5 กย daytrip Nikko
  6 กย daytrip Kamakura
  7 กย ออกจากโตเกียว ไป Hakone แล้วต่อไปที่ Kawaguchi-ko พักที่นี่ 1 คืน
 8 กย ตอนเย็น นั่ง Fujikyu Experssway Bus ไปโอซาก้า ถึง โอซาก้า เช้าวันที่ 9
 9-10 เที่ยวโอซาก้า - ฮิเมจิ
 11  กย ออกจากโอซาก้า ไปเกียวโต
 11 - 14 กย เที่ยวเกียวโต นารา
 15 กย   เดินทางจากเกียวโตไป Kanazawa ค้าง 1 คืน
 16 กย   Shirakawa-go ค้าง 1 คืน
 17 กย   Takayama
 18 กย   กลับโตเกียว เที่ยวโตเกียวถึงวันที่  23 กย

ที่จริง อยากจะไปเที่ยว Matsumoto กัน แต่ดูเวลาแล้ว ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะไหวมั๊ย ถ้าจะวางแผนว่า ไป Matsumoto ต่อจาก Takayama แล้วค่อยกลับโตเกียว ก็กลัวว่าจะเหนื่อยไปน่ะค่ะ  ที่อยู่โตเกียวนาน เพราะเพื่อนที่ไปด้วยกัน อยากจะเน้นโตเกียวน่ะค่ะ ก็เลยกะว่า อาจจะไปเที่ยว Matsumoto เป็นเดย์ทริปจากโตเกียว ไม่รู้จะไหวมั๊ย
 เท่าที่ลองคำนวนดู ไม่แน่ใจว่า JR Pass จะคุ้มสำหรับทริปนี้หรือเปล่า  ขอคำแนะนำ แล้วก็ข้อติชมแผนการเดินทางด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : Apfelsine
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมโลก 54 23:50:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com