Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝาก แสนสุข รีสอร์ท(บางแสน) ดูแลด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปใช้บริการมากับครอบครัวโดยจองไว้ 2 หลัง
ิแต่ก็ได้พบเรื่องประหลาดใจอยู่ 2 เรื่องด้วยกันคือ
  1.เรื่องรั้วด้านข้างที่ติดถนน เป็นรั้วลวดหนามที่ชำรุด สามารถลอดเข้ามาได้สบาย ไอ้เราเห็นตอนแรกก็ว่าสบายดี จะเดินไปเซเว่นก็ลอดเอาตรงนี้แหละ เพราะติดที่พักพอดี แต่ไม่ได้เป็นยังงั้นสิครับ ตอนกลางคืนประมาณตี 2กว่า พวกน้องผมนั่งดื่มกันอยู่ที่หน้าบ้านพัก ก็เห็นคน แอบย่องเข้ามา ตรงมาที่บ้านพัก ขณะนั้นน้องผมปิดไฟนั่งดื่มกันอยู่ ก็เลยเปิดไฟ พอโจรมันเห็นพวกน้องผมก็เลยตกใจ พวกน้องผมก็วิ่งตามแต่ไม่ทัน มันวิ่งหนีลอดรั้วไปเร็วมากๆ
เลยโทรแจ้งตำรวจ ได้ความว่า โจรมันเพิ่งจะทุบกระจกรถแถวๆนั้นไป3 คัน
ได้ทรัพย์สินมีค่าไปหลายรายการ สงสัยกำลังจะย่องมาทุบรถของครอบครัวผมต่อ

2.อยากให้รักษาความปลอดภัยเรื่องคนที่เข้ามาหน่อยครับ ให้มียามขี่จักรยานตรวจตามบังกะโลหน่อยก็ดี ไม่ใช่ปล่อยให้ใครก็ไม่รู้เข้ามา อย่างที่ผมเจอคือ มีคนขับมอเตอร์ไชด์พ่วงเข้ามาอาศัยหลบแดดอยู่ภาพในเขตรีสอร์ท แต่ไม่ได้พักอย่างเดียวสิ เขาไปยืนช่วยตัวเองสำเร็จความใคร่อยู่หลังบังกะโลอีกหลังหนึ่งถัดจากผมไป(ทำไมยังกล้า!!!) น่ากลัวแทนแขกแถวนั้นครับ หากวันใดมันหน้ามืดขึ้นมาอาจจะเกิดเรื่องร้ายๆขึ้นมาก็ได้นะครับ

อ่อ อีกเรื่องเล็กๆ ฝากทำก๊อกน้ำล้างเท้าหน้าบ้านด้วยนะครับ เวลาขึ้นจากทะเลมาทรายเต็มเท้าเลย กว่าจะเข้าถึงห้องน้ำต้องเดินผ่านห้องนอนไปก่อน ทรายเพียบกวาดกันไม่ไหว

มีคลิปไอ้โรคจิตนะครับ ตามลิ้งค์ไปดูกันนะครับ ไม่ต้องใจดีมาแปะคลิปลงให้นะครับ เผื่ออุจจาจลูกกะตา
http://www.youtube.com/watch?v=PJHRe8Z9Hv4

จากคุณ : minkexotic
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 54 15:21:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com