Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ trip กระบี่และเขาหลัก ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือ เพื่อนชาวโปแลนด์ 2 คน มาเที่ยวไทยเมื่อเดือน ก.พ.ที่ผ่านมาเป็นครั้งแรก ผมก็พยามทำหน้าที่เป็นเจ้าบ้านที่ดีพาตะลอนทัวร์ทั่งกรุง ถึงจะเหนื่อย แต่เห็นเจ้าเพื่อนตัวโตมันตื่่นตาตื่นใจ โอ้ววโน้นก็สวย นี่ก็งาม แล้วในฐานะเจ้าบ้านเราอดภูมิใจไม่ได้ อย่างน้อยเจ้าเพื่อนสองคนก็ไม่มองเมืองไทยในแง่ลบ แต่ด้วยเวลาทีมีจำกัด นอกจากกรุงเทพแล้วก็ไปเสม็ด 3 วัน หลังจากนั้นก็ต้องกลับ Szczecin,Poland แต่ก่อนกลับมันบอกชอบเมืองไทยมากๆ จะกลับมาอีก ที่ผ่านมาเค้าเมลล์ถาม trip ต่อไปจะเทียวไหนดี ผมก็ตอบไปมีเหนือกะใต้ที่ยูน่าจะชอบ จู่ๆมันก็ส่งเมลล์มาให้ organize trip ให้โดยกำหนดการประมาณนี้
21.Nov - arriving in BKK 16.00
26. Nov going South
04 Dec. going to Chiang Mai (if you think we should stay in the South any longer....)
13.Dec coming back to BKK
17. Dec. leaving Thailand for Singapore.
ก็คิดหนักเหมือนกันครับ เพราะไม่เคยเที่ยวใต้เลยจริงๆ  ในสมองตอนนี้คิดว่าจะไป กระบี่กับเขาหลัก เลยอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆพี่ๆชาวบลู ว่าพักที่ไหนดี ราคาไม่แพงมาก สถานที่เที่ยวและกิจกรรมที่ห้ามพลาด
และน่าจะพักกี่วันดี แล้วจากกระบี่ไปเขาหลัก ไกลกันมากมั้ย

ขอความช่วยเหลือจัด trip ให้ทีครับ

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : greendoi
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 54 01:36:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com