Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยอุดหนุนน้องทหารชุดคุ้มครองครูใต้ ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมไปวังพญาไท มาครับเดินเที่ยววังและกิน กาแฟร้าน นรสิงห์เสร็จก็เดินไปไหว้ท่านปู่ ท้าวหิรัญพนาสูร ขอพรท่านหน่อย ระหว่างไหว้ท่านก็เหลือบไปเห็นคนขาย ล็อตเตอร์รี่ เป็นน้องคนนึง มือขาใส่เฝือก และพูดไม่ชัดแต่น้องพยายามพูดว่า
" อ้วยอื้ออ๊อดเออรี่อ่อยอ้าพ " ก็เลยเดินเข้าไปอุดหนุนน้องเค้าหน่อย ท่านแฟนผมก็เลยสอบถามพี่ชายหรือพ่อของน้องไม่แน่ใจครับ ว่า " น้องเป็นทหารชุดคุ้มครองครูใต้แล้วโดนระเบิดที่ อ. กรงปีนัง จ. ยะลา ตั้งแต่ปี 51 ได้รับบาดเจ็บสาหัส และปัจจุบ้นพิการช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ ต้องออกมาขาย ล็อตเตอร์รี่เพื่อหาเงินมาเป็นค่ายาและรักษาตัวเองเอง

ผมเลยให้น้องเลือกมาให้ 5ใบ น้องน่ารักมากครับทำท่า หลับตาอธิษฐานแล้วก็เลือกให้ผมระหว่างเลือกก็เป่าให้ผมทุกใบเลย ถ้าถูกรางวัลจะเอาเงินไปช่วยเหลือนะครับน้อง 555
ส่วนแฟนผมก็ขอถ่ายรูปด้วย พอกลับมาถึงบ้านคิดได้ว่าน่าจะช่วยบอกต่อท่านอื่นๆที่ใจบุญช่วยอุดหนุนน้องหน่อยครับ น้องเป็นทหารแต่พอพิการรัฐบาลก็ไม่ได้ช่วยอะไรเขาตามสมควรเลย  เรากันเองก็ต้องช่วยๆกันนะครับ

น้องขายอยู่ตรงศาลท่าน ท้าวหิรัญพนาสูร ในโรงพยาบาลมงกุฏเกล้านะครับ

ทุกกำลังใจ ที่โพส ผมจะ print สีเอาไปให้น้องอ่านนะครับถ้าไม่ติดอะไรวันเสาร์นี้นะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 54 01:03:47

จากคุณ : tum911
เขียนเมื่อ : 12 มิ.ย. 54 18:24:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com