Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหตุเกิดที่ บางพัฒน์ ร้านอาหารซีฟู๊ดเติมไม่อั้น ติดต่อทีมงาน

ได้ข่าวมานานแล้วครับว่าร้านอาหารซีฟู๊ด เติมได้ไม่อั้น ที่หมู่บ้านบางพัฒน์ เลยตัดสินใจไปลองสักครั้งหนึ่งในชีวิต ผมอยู่ภูเก็ตครับว่างๆเลยไปเที่ยวอ่าวไร่เลย์ กระบี่ก็สนุกดีทุกอย่าง แต่ตอนกลับและเป็นทางผ่าน เลยตัดสินใจว่าจะไปทานอาหารกันที่หมู่บ้านบางพัฒน์กัน เลยโทรไปจองก่อน(ร้านอาหารที่ออกรายการ สัญญามหาชน) เพราะว่ากลัวจะเต็ม ก็ได้สอบถามว่าค่าอาหารคิดแบบไหน มีอาหารกี่อย่าง เลยได้คำตอบว่า " ค่าอาหารคิดเป็นหัวๆละ 250 บาท ได้อาหาร 7 อย่าง " ก็เลยถามว่าอาหารเติมได้มั้ย ทางที่ร้านก็บอกว่าเติมไม่ได้ แต่ผมก็ถามกลับไปว่า ไหนคนที่มาทานกันก่อนหน้านี้บอกว่าเติมได้ เค้าก็บอกว่าน้องไม่ต้องกลัวอิ่มกันแน่นอน เราก็ได้ เลยสั่งอาหารเลย 1.ยำซีฟู๊ด 2.ปลากะพงทอดน้ำปลา 3.ปูม้านึ่ง 4.หอยแครงลวก 5.กุ้งอบเกลือ 6.กุ้งอบวุ้นเส้น 7.ปลาหมึกนึ่งมะนาว (แต่ไม่มีเลยได้ แกงส้มปลามาแทน ) ก็สั่งเรีบยร้อยครับ สรุปก็เดินทางถึงที่ร้านครับ ( แต่ไกลจากถนนใหญ่ประมาณ 10 กิโลได้ เข้าไปค่อนข้างลึกครับ ) ก็นั่งที่้ร้านเลย เค้าเตรียมโต๊ะ เก้าอี้พร้อม ก็เริ่มยกอาหารเข้ามาเลย เราก็เริ่มเห็นอาหารที่ยกมากงง กันเลย อาหารค่อนข้างจานกลางแต่ไม่ถึงกลับใหญ่ ได้ครบทุกอย่างแต่ได้ปลากระพงทอดน้ำปลามาอีก 1 ตัว ( ลืมบอกไปครับว่าพวกเราไปกัน 7 คน ผู้ใหญ่ 6 เด็ก 1 คนครับ ) ก็ทานกันไปแบบเซ๊งๆๆครับ คิดในใจไหนบอกว่าอิ่มกันทุกคนแน่นอน สุดท้ายก็กินกันหมดทุกอย่าง น้องที่ร้านก็มาเก็บจานไป แล้วยกสับปะรดมาให้ 2 จาน อันนี้แถมนะครับ ก็ทานเสร็จก็เรียกเก็บเงิน ก็จ่ายไป 1,750 บาท สำหรับ 7 คน (สรุปก็เท่ากับอาหารจานละ 250 บาทต่อ 1 จานเลย) ตอนเดินกลับมาแอบเดินไปดูอีกร้าน เห็นคนค่อนข้างเยอะ เลยเข้าไปถามว่าเหมือนกันรึเปล่า ก็ไดคำตอบว่า " ราคาคนละ 250 บาท อาหารสั่งได้ 7 อย่าง แล้วเติมได้อย่างล่ะ 1 ครั้ง " 555 แอบหัวเราะคิดในใจว่าเราโดนแล้วล่ะ ก็เลยมาเล่าให้พี่ น้อง ที่ห้อง BP ฟังเผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจครับ

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 54 13:15:08

จากคุณ : naruepol_oh
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 54 12:27:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com