Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปกระบี่ 4 วัน 3 คืน จัดเสร็จแล้วตามคำแนะนำใน BP ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกคนค่ะ

ในที่สุดปีนี้ก็มีโอกาสดีที่จะได้พาพ่อกับแม่ไปเที่ยว ก็เลือกไปกระบี่ค่ะ เพราะยังไม่เคยไป แล้วใครๆก็บอกว่าสวยจริงๆ.... ก็เลยรวบรวมข้อมูลใน BP หลังจากรวบรวมข้อมูลมาประมาณ 2 วัน ก็สรุปทริปได้ดังนี้ค่ะ

ที่พัก 3 คืน ที่ Red Ginger Chic Hotel
เดินทางถึงกระบี่เย็นวันที่​ึ  7 ต.ค. แวะกินอาหารที่ร้านวังทรายซีฟู้ด
วันที่​ 8 ต.ค. เริ่มออกเดินทางเที่ยว 4 เกาะ … เกาะไก่ เกาะปอดะ เกาะทับ(ทะเลแหวก) หาดไร่เล่ย์
                  กลับมาพักผ่อน แล้วไปเดินเล่นที่ถนนคนเดิน ….
                 >>> สำหรับ 4 เกาะนี้มีร้านอาหารบนเกาะไหนแนะนำไม๊ค่ะ แล้วร้านในตัวเมืองกระบี่
                           สำหรับอาหารเย็นที่ไหนดีค่ะ<<<<<
วันที่ 9 ต.ค. ออกเดินทางไป พีพี แบบ One Day trip แวะ พีพีเล พีพีดอน อ่าวมาหยา เกาะแบมบู
                >>>> กลับมาทานข้าวเย็นที่อ่าวนาง  ช่วยแนะนำร้านอาหารด้วยค่ะ
วันที่ 10 ต.ค. ออกเดินทางกลับหาดใหญ่ค่ะ ก็คงออกช่วงสายๆ ระหว่างทางกลับไม่ทราบว่ามีที่เที่ยว หรือ ร้านอาหารอร่อยๆแนะนำไม๊ค่ะ

ทริปก็ประมาณนี้ค่ะ แต่จริงๆ มีเกาะอีกสองสามเกาะที่อยากไป คือ เกาะลันตา กับ เกาะห้า เกาะหมา
แต่ไม่รู้ว่าจะแทรกเข้าไปตรงไหนดี หรือ ว่ามันแน่นแล้ว ???

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Tuam-Teaw
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 54 16:05:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com