Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] ไปมาแล้วเอามาอวด "วังน้ำเขียว สวิตเซอร์แลนด์แดนอีสาน" ติดต่อทีมงาน

หลังจากแวะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในห้องนี้ จัดตารางท่องเที่ยว เตรียมตัวทุกสิ่งอย่าง ก็พร้อมออกเดินทางสู่วังน้ำเขียว
ในวันที่ 4 มิถุนายน (ดองนานเหมือนกันนะเรา ^^) ทริปนี้ไปกัน 2 คน เวลา 2 วัน 1 คืน ขับรถไปเอง สนุกมากเลยค่ะ
จะพยามรีวิวอย่างละเอียดเลยนะคะ (รีวิวแรก ให้กำลังและช่วยติ ชมด้วยนะค๊า ^^)

เริ่มออกเดินทางไปตั้งแต่ 08.00 น. ขับรถไปเรื่อยๆ (มือใหม่ ซิ่งๆเลยจ้า)
ใช้เส้นทาง ฉะเชิงเทรา-กบินทร์บุรี-วังน้ำเขียว ตลอดเส้นทางเดินทางสะดวก
สำหรับมือใหม่หัดขับอย่าง จขกท. ยังไม่เป็นปัญหาในการเดินทางค่ะ ถ้าถึงแยก
แถวกบินทร์บุรีแล้วจะเข้าสู่เขตอุทยานแห่งชาติทับลานบรรยากาศดีด้วย ขับรถชมวิวเพลินๆเลยค่ะ (ช่วงนี้ไม่มีภาพถ่ายมาให้ดูนะคะ มั่วแต่อินกับบรรยากาศ) มีกล้วยไม้สวยๆ ขายเยอะเลยค่ะ ถ้าใครคิดจะซื้อเป็นของฝาก แนะนำให้ซื้อแถวนี้เลยนะคะ เพราะ เลยจากนี้ไปแล้วไม่ค่อยมีร้านที่ปะทับใจเท่าไร จขกท เองก็พลาดเหมือนกันเพราะคิดว่าจะย้อนกลับมาตอนกลับ Y^Y กว่าจะเดินทางถึง ก็เวลาประมาณ 11 โมงกว่าๆ ตัดสินใจเข้าที่พักก่อน
ทริปนี้เลือกพักที่ "เมืองในหมอกรีสอร์ต" ที่พักสวยมากๆๆ ประทับใจสุดๆๆ
สำหรับใครที่เล็งไว้ โปรดติดตามตอนท้ายจะมีรูปและข้อแนะนำ การเตรียมตัว
สำหรับการเข้าพักที่นี้มาให้ชมค่ะ พร้อมภาพถ่ายสุดประทับใจ (เหอๆ ขายของมาก เดี๋ยวเค้าหาว่าเป็นหน้าม้าอีก) ดีที่ตัดสินใจเข้าที่พักก่อนจะไปเที่ยว
เพราะว่ารีสอร์ตค่อนข้างหายาก ถ้ามาตอนเย็นทีเดียวคงจะทุลักทุเลน่าดูค่ะ
เก็บของเรียบร้อย ก็มุ่งหน้าสู่สถานที่เที่ยวแห่งแรก ก็คือ ผาเก็บตะวัน

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 54 03:18:40

จากคุณ : juicy
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 02:45:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com