Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>รบกวนดูแผนเที่ยว SWITZERLAND + PARIS ให้หน่อยครับผม ติดต่อทีมงาน

Day1 : เครื่องลงGeneva>>Montreux>>InterlakenOst.(โดย GoldenPass)  (นอน Interlaken)
วันแรก ถ้าเครื่องลงเร็วหน่อยก็อาจจะมีเวลาเที่ยวในGenevaบ้าง แต่ถ้าลงสายก็อาจจะต้องรีบไป Montreux เพื่อให้ทันรถโกลเด้นพาสเลย
---------------------------------------------

*Day2 : เชคเอ้าท์Interlaken แล้วเอากระเป๋าฝากไว้>>ล่องทะเลสาบBrienz>>นั่งรถไฟไปBern>>กลับมาInterlakenเอากระเป๋า>>ไป Grindelwald (นอนGrindelwald)
วันที่สอง ล่องเรือBrienz แล้วยังต้องกลับมาInterlakenเพื่อต่อรถไฟไปBernจะคุ้มเวลาไหมครับ ... เทียบกับล่อง Thun แล้วไปBernเลย (แต่Thunล่องเรือนานกว่า + Brienz ดูสวยกว่า)
----------------------------------

*Day3: Interlaken>>Zermatt>>Grindelwald (นอนGrindelwald)
วันสาม แผนนี้จะทำให้นั่งรถไฟนานไปหรือเปล่า เพราะไปกลับก็ใช้เวลาร่วม 5 ชม.แล้ว (แต่คงกลับมืดๆๆเลยอ่ะครับ แล้วก็ไปเช้าๆๆ)

----------------------------------

*Day4: Grindelwald>>Jungfraujoch>>LAUTERBRUNNEN >>Murren>>Grimmelwald>>Grindelwald
วันสี่นี้ใจจริงอยากนอน Murren ด้วย ... จะเป็นไปได้ไหมครับ .. ยังไงดีล่ะ
หรือท่าไม่น่านอนแล้วแผนนี้จะทันเวลาไหมครับ ?
----------------------------------------------------

Day5: เที่ยวFirst>>Grindelwald>>Interlaken>>Luzern
วันที่ห้าเนี้ยจะทันมั้ยอ่าครับ ลูเซินมีอะไรน่าเที่ยวมากมายไหม + Firstสวยหรือเปล่า
------------------------------------------------------

Day6:ออกจากLuzern>>Zurichเช็คอิน>>STEIN AM RHEIN – SCHAFFHAUSEN-  RHEIN >> นอนZurich
แผนนี้จะทันเวลา+เร่งรีบไปไหมครับ และมีเวลากลับมาเดินในZurichตอนเย็นๆด้วยหรือเปล่า
---------------------------------------------

Day7:Zurich>>Basel>>Colmar (Fr)>>Paris
เที่ยว Colmar แค่ครึ่งวันทันไหมครับ + ถ้าไปถึงParisมืดๆหน่อยจะอันตรายไหม
--------------------------------------------
Day8:Paris
Day9:Paris
Day10:Paris/Versille
Day11:Paris>>BKK

แหะๆๆ รบกวนรีวิวหน่อยคร้าบบบบ
แผนผมมันต้องนั่งรถไฟเยอะไปไหมครับ
**อ่อแล้ว วันที่2-4 อ่ะครับ เหตุผลที่ไม่นอนZermatt เพราะเผื่อสภาพอากาศด้วยง่ะ กะจะไปเชคเอาว่าวันไหนอากาศดีสุด ก็ไปMatterhornวันนั้น /รวมถึง Junfraudjorchด้วย เวปพยากรมันแม่นไหมครับ ? แล้วก็มันจะเสียเวลาเดินทางไปไหม หรือท่านไหนแนะนำว่า "ยังไงก็ต้องไปนอนZermattให้ได้" บ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ :D

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 54 11:57:02

จากคุณ : ล่องเล่นร่อนลม
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 11:56:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com