Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนข้างกายไปเที่ยวฮ่องกงด้วยไม่ได้ งานนี้สงสัยต้องตะลอนเที่ยวคนเดียว ฮือๆๆๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีจองตั๋วหางแดงไว้ตั้งแต่ปีนี้แล้ว มีกำหนดบินไปฮ่องกงวันที่ 9-11 ก.ค.นี้ค่ะ  แต่คุณแฟนมาบอกว่าวันที่ 11 ก.ค. ทางบริษัทมีการ Audit ทำให้ไปฮ่องกงไม่ได้   เราจะทิ้งตั๋วก็เสียดาย แล้วก็อยากไปมากๆๆ ซะด้วย เลยตัดสินใจจะไปเที่ยวฮ่องกงคนเดียวค่ะ  อยากขอคำแนะนำในการเที่ยวฮ่องกงคนเดียวหน่อยค่ะ   โดยตอนแรกได้วางแผนการเที่ยวไว้อย่างนี้ค่ะ
วันที่ 1
  20.15  ถึงสนามบินฮ่องกง  แล้วเข้าที่พักที่ Imperial Hotel ย่าน Tsim Sha Tsui (จากสนามบินไปโรงแรมได้ยังไงบ้างค่ะ)
  21.30  Check in เข้าที่พัก
  22.00  ออกมาเดินเล่นที่ Avenue of Star
  22.30  Shopping @ Monkkok, Ladie Market.

วันที่ 2
 8.00    ไปไหว้พระที่หวังต้าเซียน,วัดนางชี,สวนตรงข้ามวัดนางชี (จากที่พัก ต้องไปยังไง)
 10.00   ไป Disney  Land อยู่จนถึงดูพลุ
 20.30   Shopping (ที่ไหนดี)

วันที่ 3
 10.00  ไหว้พระใหญ่, กระเช้า Nongping
 13.00  Shopping @ City Gate
 19.00  ไปสนามบิน  บินตอน 20.50 น.

โปรแกรมตามนี้โอเคมั้ยค่ะ  ใจอยากไป The Peak ด้วย แต่ไม่รู้ว่าจะจับยัดไว้วันไหนได้บ้าง ส่วน SOL คงไม่ได้ดู เลือกที่จะดูพลุที่ Disney Land มากกว่า  ส่วนเรื่องภาษาได้แค่ snake snake fish fish เองอ่ะค่ะ   ขอคำแนะนำในการเที่ยวฮ่องกงคนเดียวให้สนุกด้วยนะค่ะ (ตอนนี้ยังนั่งเซ็ง ตั้งแต่รู้เรื่องมายังไม่หายเซ็งเลยค่ะ)

จากคุณ : MimMiii
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 13:54:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com