Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนลาวใต้ขอความกรุณาช่วยตรวจทริปให้เดี้ยวค่ะ ติดต่อทีมงาน

ช่วงวันหยุด 11-14 สิงหานี้ อยากขับรถจากไทยไปเที่ยวลาวใต้กับคุณสามีสองคนค่ะ ลองจัดโปรแกรมบวกกับหาข้อมูลจากเพื่อน ๆ หลาย ๆ ท่านที่มารีวิวไว้ ก็เลยได้เป็นโปรแกรมข้างล่างนี้แหล่ะค่ะ ผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำแก้ไขด้วยนะคะ เรื่องที่พักยังไม่ได้คิดเลยค่ะ กะว่าโปรแกรมชัวร์ก่อนแล้วค่อยหาที่พักต่อไปค่ะ แต่ถ้าแนะนำที่พักบรรยากาศดี ๆ สำหรับคู่รัก รบกวนด้วยนะคะ จัดไปก็คิดว่าโปรแกรมน่าจะเหนื่อยน่าดู (ขับรถเหนื่อย) แต่ช่วยกันขับสองคนค่ะ แต่อยากไปเที่ยวให้เกือบครบที่หลาย ๆ ท่านมารีวิวไว้ แต่ถ้าอันไหนไม่ได้จริง ๆ ก็คงต้องตัดไป ขอขอบคุณทุกความเห็นมากเลยนะคะ
พฤหัสเย็น 11 ศรีราชา- อุบลราชธานี
ศุกร์ 12 อุบล-ช่องเม็ก (100 กม)
ช่องเม็ก-ปากเซ (40 กม)
ถึงปากเซหาอาหารกลางวันรับประทาน
ปากเซ- จำปาสัก (วัดพู) (50 กม)
เดินทางกลับปากเซ
ตอนเย็นเที่ยวตลาดดาวเรือง
หาที่พักในปากเซ
เสาร์ 13 ปากเซ-คอนพะเพ็ง (150 กม)
คอนพะเพ็ง-นากะสัง (หลี่ผี) ( 10 กม) มีที่ฝากรถข้ามไปหลี่ผลีปลอดภัยดีใช่ไหมคะ
นากะสัง- ปากเซ-ตาดผาส้วม (190 กม)
หาที่พักแถวตาดผาส้วม
อาทิตย์ 14 เที่ยวน้ำตกตาดผาส้วม
ตาดผาส้วม-ตาดเยื้อง (?? กม)
ตาดเยื้อง-ตาดฟาน (??กม)
ตาดฟาน-ปากเซ (?? กม)
ปากเซ-ช่องเม็ก-อุบล
จันทร์ 15 กลับถึงศรีราชาโดยสวัสดิภาพ

จากคุณ : b
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 54 12:57:56 A:160.15.13.171 X: TicketID:169138

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com