Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเซียน Melbourne หน่อยค๊า ติดต่อทีมงาน

กำลังจะไปเที่ยวเมลเบิร์นช่วงสิงหานี้ค่ะ (สำหรับทริป 6คนค่ะ) แต่มีข้อสงสัยอยากถามท่านเซียนทั้งหลายค่ะ

1) จาก Airport หากไม่นั่ง Skybus ซึ่งเสียค่าใช้จ่ายคนละ $16 แต่หันไปนั่ง Taxi แทนราคาจะถูกกว่าหรือเปล่า ถ้าเทียบระหว่าง Maxi ซึ่งนั่งได้ 5-6 คน(แต่สัมภาระเพียบของ 6คน) หรือว่าควรจะนั่งเป็นแบบ 3คน 2คันดีค่ะ ราคาค่าTaxi เข้าเมืองตกประมาณเท่านั้นค่ะ ถ้าให้มาส่งที่ตรง CBDค่ะ

2) จาก Melbourne CBD จะไป Puffing Billy แล้วต่อ Phillip Island ด้วย จะแน่นไปมั๊ยค่ะ
   2.1) ถ้าจะเช่ารถแล้วขับไปจอดที่ Belgrave แถวนั้นจะมีที่จอดมั๊ยค่ะ แล้วคิดค่าจอดชมกี่เหรียญค่ะ
   2.2) หลังจากนั้นหากขับตรงไปยัง Phillip Island เพื่อไปดูขบวนเพนกวินจะทันมั๊ยค่ะ
   2.3) ระหว่างรอที่สถานี Lakeside แถวนั้นมีร้านอาหารมั๊ยค่ะ หรือว่าควรเตรียมอาหารไปทานเองค่ะ

3) หากจะไปเล่นสกีระหว่าง Mt.Buller กับ Lake Mountain แนะนำอันไหนดีกว่ากันค่ะ
   แล้วถ้าไปที่ Mt.Buller ควรเช่ารถขับไปเองมั๊ยค่ะ หรือว่าควรซื้อ Daytour ดีกว่ากัน แบบไหนประหยัดและปลอดภัยกว่ากันค่ะ

4) ถ้าเช่ารถขับไป GOR  เส้นทางระหว่างไป GOR นั้นมีปั๊มน้ำมันตลอดทางมั๊ยค่ะ หรือว่าควรจะแนะนำพักหรือเติมน้ำมันตรงจุดไหนบ้าง
   ได้ข้อมูลคร่าวๆแค่ว่าไปกลับใช้น้ำมันประมาณถังครึ่ง แสดงว่าต้องเติมระหว่างทางทีหนึ่งก่อนใช่มั๊ยค่ะ
   ไม่ทราบว่าตอนนี้น้ำมันถังหนึ่งตกเป็นเงินประมาณกี่เหรียญค่ะ

รบกวนเซียนเมลเบิร์นทั้งหลายช่วยให้ความรู้ด้วยค่ะ... ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Ju_Joob
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 54 08:49:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com