Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวหลายวัน เตรีมของยังไงกันคะ ติดต่อทีมงาน

คือ เดือนกรกฏาคมต้องเดินทางไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนเป็นเวลา 10 วัน ไปกันแบบ ไม่มีรถนะคะ เดินทางโดยรถประจำทาง ทีนี้ คือว่า ตั้งแต่เกิดมาก็ไม่เคยเดินทางไปเที่ยวป็นเวลานาน ๆ หลายวันแบบนี้น่ะคะ หรือโดยปรกติแล้วก้ไม่เคยจะเที่ยวเลยด้วยซ้ำค่ะ อยู่แต่บ้านตลอดน่ะคะ ก็เลยสงสัยว่า ถ้าไปเที่ยว 10 วัน แบบนี้ เราจะเตรียมของยังไงอ่ะคะ อย่างเช่นเสื้อผ้า เราต้องเตรียมแบบใส่พอดี10วันเลย หรือว่า เอาไปไม่เยอะ แล้วซักเอาอ่ะคะคือ ไปพักที่โรงแรมเป็นเวลา 10 วันเลยน่ะคะ
ก็เลยอยากถามเพื่อน ๆ ที่เดินทางนาน ๆ ว่า เตรียมของกันยังไงบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : jib_pitch
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 54 12:24:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com