Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิวครั้งแรกค่ะ] พาเที่ยวเชียงใหม่ พัก Sukantara Cascade resort & Spa + ทัวร์ขี่ช้างล่องแพ เจ้าา ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาว BP ทุกคน
นั่งแฝงตัวอยู่ห้องนี้มานานแล้ว  เห็นคนนู้น คนนี้ ไปเที่ยว แล้ว มารีวิวให้ดู ก็ น่าสนุกดีค่ะ แต่ละที่ สวยๆ ทั้งนั้น  เลยเกิดพฤติกรรมขอลอกเลียนแบบบ้าง :D  
แต่ด้วยความสามารถในการถ่ายภาพที่สูงมากกกกก(จริงๆนะ O_o)  และ กล้องที่คุณภาพดีมากกกกกกก(ถ้าเปรียบเทียบกับเมื่อสมัยเกือบสิบปีที่แล้ว) ภาพที่ออกมา จึงได้ตามที่จะเห็นต่อไปนี้ละนะคะ :p

อืมมมมมมมมม
.........................
...............................
เอ่ออออออออออออ
.......................................

ครั้งแรกที่รีวิวค่ะ ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงดีเหมือนกัน เอาเป็นว่าเล่าให้ฟังก่อนก็แล้วกัน
จากเมื่อสองเดือนก่อนที่มาตั้งกระทู้ถามข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวของเชียงใหม่ ทั้งใน BP และก็เวป teawchiangmai  ก็ได้มีโอกาสไปจริงๆสักทีค่ะ
การเดินทางในครั้งนี้ บินตรง(เอ๊ะ หรืออ้อม??!) จากหาดใหญ่มาเชียงใหม่ค่ะ  แล้วพอไปถึงสนามบิน พอ เดินเข้ามาในสนามบินปุ๊บก็เจอน้องคนขับรถตู้จากบริษัทที่เราได้จองรถเช่าทางอินเตอร์เน็ตไว้  ยืนถือป้ายชื่อ รอต้อนรับเลยค่ะ เลือกมาหลายที่เหมือน แต่ขอบอก บริษัทนี้ ไม่ต้องจ่ายเงินจองล่วงหน้า ราคาไม่แพง  พนักงานบริการดี ยิ้มแย้มแจ่มใส  มีน้ำดื่มให้บนรถด้วยค่ะ (เอ๊ะ อวยเขายังกะหน้าม้าเลยเชียว :)   จากสนามบินไป รีสอร์ท ทางคดเคี้ยวหน่อยนะคะ
แล้วรีสอร์ท เหมือนจะหาง่ายค่ะ (แต่ยาก เพราะบริเวณแถวนั้นติดป้าย Sukantara property หลายจุดเลยค่ะ  เป็นที่ดินของทางรีสอร์ท น่าจะราวๆเกือบสิบกว่ากิโลเมตรได้ก่อนถึงรีสอร์ทค่ะ

เปิดรีวิวด้วยลิง 3ตัวนี้ก็แล้วกันนะคะ
ป.ล. เจ้าของกระทู้จริงใจมาก รีวิวแบบเห็นเต็ม จัดเต็ม ไม่มี เซ็นเซอร์ค่ะ (เพราะเซ็นเซอร์ไม่เป็นอะ 555+)

***แอร๊ยยย รูปไม่ขึ้นนน ***

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 06:15:55

จากคุณ : lunapiena
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 54 06:15:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com