Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เมื่อเครื่องบินถึงภูเก็ต ตอนเกือบ ตี 1 ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นคงต้องบอกว่าไม่คุ้นเคยกับ Pantip เท่าไหร่ค่ะ
ถ้าผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยนะคะ T T

เรย์จะลงไปภูเก็ตวันเสาร์หน้าค่ะ บินตรงจากเชียงใหม่ถึง
ภูเก็ตตอนเกือบตี 1 ไม่ได้ไปเที่ยวค่ะ เพราะมีธุระที่ต้องติดต่อ
กับหน่วยงานราชการในวันวันจันทร์ เลยมีเวลา วันอาทิตย์ 1 วันเต็มๆ
ไว้เอ้เล้เอ้เต แต่เนื่องจาก จองเที่ยวบินรอบดึกเอาไว้ ลองพยามหา
ข้อมูลจากทั้งใน Pantip และเว็บอื่นๆแล้ว ก็ยังได้ข้อมูลไม่พอค่ะ ???

เท่าที่อ่าน มีทางเลือกอยู่ประมาณนี้ค่ะ

1. เช่ารถ ให้เจ้าหน้าที่มารอส่งรถ ตอนเวลาลงเครื่องแล้วขับเข้าเมืองเอง
( แต่ปัญหาคือขับรถไม่เป็น + ไม่มีบัตรเครดิต ที่จะ deposit ค่ะ )
2. จองห้องไว้ แล้วให้ทางโรงแรมมารับ ก็เลือกที่จะเสียเงินในส่วนนั้นๆเอา
3. นั่ง Taxi เข้าตัวเมืองในราคา 500 + + +

เท่าที่จำได้จะมีประมาณนี้ค่ะ แต่ ... ขอบอกตรงๆว่าความตั้งใจของตัวเอง
คือ ไปถึงก็จะเรื่อยๆในสนามบินจนเช้า แล้วรอขึ้นรถ airport bus เที่ยวแรก
แล้วก็เข้าไปเมืองไปตระเวณหาที่พักอีกที เอาแบบชิลๆสบายกระเป๋าค่ะ
แต่บางท่านบอกว่าสนามบินภูเก็ตเงียบมาก ไม่เหมาะกับการ อยู่รอนานๆ
ขนาดนั้น จึงชักหวั่นใจ ก็ไปเจออีกท่านบอกว่า ถ้าเดินข้ามถนน มาทางฝั่ง
ตรงข้ามสนามบิน แถวๆปั๊ม ปตท ก็พอมีห้องพักแล้ว เลยว่าถ้าจะพักซักไม่
กี่ชั่วโมง พอเช้าก็เข้าเมือง หรือไม่ก็ นั่งแหมะๆ แถวปั๊ม พอจะเป็นไปได้
มั๊ยคะ หรือท่านไหน พอจะมีแนวคิดที่พอจะไปทางเดียวกับที่เรย์ตั้งใจ
แล้วช่วยแนะนำได้ก็จะขอบคุณมากเลยค่ะ

หรือแต่ละท่านที่เคยไป วางแผนแบบไหน ลองแนะนำก็ได้ค่ะ
บางทีอาจจะไม่ต้องชิลมากขนาดนั้นก็ได้ ถ้าหลายๆอย่างไม่เอื้อนะคะ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

จากคุณ : คุณนู๋เรย์
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 01:04:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com