Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำการรถเช่าในอังกฤษ ให้ได้ส่วนลดราคาพิเศษครับ ติดต่อทีมงาน

ผมจะเดินทางไปอังกฤษสัปดาห์ ตอนแรกว่าจะไม่เช่ารถขับแต่มีคนรู้จักยุให้เช่ามาขับซึ่งจะเดินทางได้คล่องตัวเรามากกว่าและประหยัดกว่า(มั้ง)

ผมเลยหาข้อมูลในนี้ ทั้งการไปทำใบขับขี่สากล เส้นทาง และข้อมูลต่าง ๆ ที่มีประโยชน์ เช่น สถานที่ควรแวะ ข้อแนะนำ ฯลฯ ส่วนตัวผมเคยไปอังกฤษมาแล้ว 2 ครั้ง ซึ่งไปเอดินเบิร์ก แล้วล่องลงมาลอนดอน และได้แวะไปคาร์ดิฟมาแล้วด้วย แต่ชาวคณะยังไม่เคยไป ครั้งนี้ผมเลยจะเป็นหัวหน้าทัวร์พาไป

ซึ่งพอตกลงว่าจะเช่ารถเลยไปหาว่ามีค่ายไหนบ้าง เช่น Alamo Avis Budget Hertz Europcar ฯลฯ แต่พอดีว่าผมคิดว่าจะทำเมมเบอร์ของโรงแรม Park Plaza ชื่อว่า Club Carlson ที่ผมจะไปพักเพื่อสะสมแต้ม (สะสมไปอย่างนั้นละครับ เพราะงกมากกว่า) แต่ดันไปเจอหน้าสิทธิประโยชน์ของสมาชิก ซึ่งได้ส่วนลดการจองรถด้วย ผมเลยเข้าไปลองจองดู สรุปว่าสุดท้ายได้รถ Peugeot 308 1.8A or similar ในราคา 60 กว่าปอนด์ต่อวัน แต่ถ้าเข้าเวบไปจองโดยไม่ได้ใช้ code Club Carlson ก็จะตกประมาณ 100 ปอนด์ต่อวัน ผมเลยอยากแนะนำคนที่กำลังจะเช่ารถ ลองไปสมัครสมาชิก (ไม่มีค่าสมัคร) และใครอยากสมัครก็สมัครได้ครับ ไม่มีเงื่อนไขเลย

ผมเลยอยากมาแชร์เป็นข้อมูลให้กับคนที่กำลังวางแผนเช่ารถด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Hoopmania
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 01:05:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com