Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ปู้นๆ สามหนุ่มตะลุยรถไฟทรานส์ มาแล้วครับ ภาคปักกิ่ง +++ ติดต่อทีมงาน

+++ ปู้นๆ สามหนุ่มตะลุยรถไฟทรานส์ ภาค ปักกิ่ง +++
กราบสวัสดีพี่น้องห้องบลูทุกท่าน หลังจากแนะนำตัวที่กระทู้นี้กันไปแล้ว http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10738295/E10738295.html
พวกเราสามหนุ่มก็ขอแยกออกเป็นย่อยๆ แต่ละส่วนออกไปครับ สำหรับภาคนี้ เป็นภาคปักกิ่งครับ เชิญรับชมกันได้เลย

เราบินเข้าปักกิ่งจากฮ่องกงครับ เพราะผมมีตั๋วแอร์เอเชียที่จองไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เลยแวะไปเที่ยวก่อน จากฮ่องกงเข้าปักกิ่ง ด่านแรก ก็เจอลองของแล้วครับ กับการ Delay ของสายการบินจีน เกือบ 24 ชม ที่เราเสียไปกว่าจะถึงปักกิ่ง แถมโดนให้นอนบนเครื่องบินที่อยู่นิ่งๆ ไม่ได้ไปใหนที่ฉางฉาอีก 7 ชมครับ มหากาพย์การดีเลย์นี้ติดตามที่เราเขียนไว้ที่ fb นะครับ คิดในแง่ดีคือ ประสบการณ์นี้หาไม่ได้ง่ายครับ ช่วยให้เราประหยัดค่าที่พักและค่าอาหารไป 1 วัน แถมได้นอนบนเครื่องบินที่ติดเครื่องเปิดแอร์อีกตั้ง 7 ชมมีเงินล้านก็หาไม่ได้นะครับเนี่ย ฮ่าๆ พอถึงที่ปักกิ่งเราได้รับการชดเชยจากสายการบินคนละ 200 หยวนครับ ก็หยวนๆ ตามค่าเงินที่ได้ครับ ส่วนอื่นให้เค้าไปฟ้องร้องกันเอง แหะๆ

ได้ค่าชดเชยมา ก็มาที่พักที่จองไว้ครับ King's Joy Hostel อยู่แถวๆ จตุรัสเทียนอันเหมิน ห้องที่เราพักเป็นห้อง สามคนมีห้องน้ำในตัวครับ ก็เป็นเตียงสองชั้นแล้วก็อีกหนึ่งเตียงเดี่ยวครับ ความกว้างของห้อง อยู่ได้สามคนสบายๆ ไม่อึดอัดครับ สภาพ สะอาดใช้ได้ครับ ราคาไม่มีอาหารเช้า อยู่ที่ท่านละ 500 บาทต่อคนต่อคืนครับ

PS. ตอนนี้เราโพสที่ อูลันบาตาร์ครับ เมืองหลวงของมองโกเลีย วันนี้เราจะนั่งรถไฟ 3 ทุ่มไปยังรัสเซียครับ ไปที่เมือง อีคุสค์ ครับ

ติดตามเราอัพเดทสดบ้าง ไม่สดบ้าง ได้ที่นี่ครับ
www.เฟซบุ๊ค.com/pages/Tri-Thai-Trans-Siberian/210181969003201

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 54 08:09:30

จากคุณ : Moneyjr
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 06:49:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com