Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอคำแนะนำค่ะ] เที่ยว BARCELONA เวลาประมาณ 3 วัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

มาขอความคิดเห็น และคำแนะนำค่ะ

พอดีคุณพ่อจองโรงแรมไว้ไกลมากๆ อยู่แถว Sant Joan Despi แคนเซิลไม่ได้ด้วย T^T ลองดูๆแล้วน่าจะต้องนั่ง tram ออกมาไกลพอสมควรเลย
จะไปถึง Barcelona โดยรถไฟค่ะ นั่งไปจากฝรั่งเศส ไปถึงที่ Barcelona sants มีใครเคยไปหรือรู้จักบ้างมั้ยเอ่ย ว่าจะต้องไปแถว Sant Joan Despi ยังไง
ลองเปิด google map ดู แต่มันดูงงๆ หรืออาจจะเป็นเรางงเอง ><''

แล้วก็จะขอคำแนะนำเรื่องโปรแกรมค่ะ
จะไปถึง Barcelona วันที่ 7 ตอนเที่ยง  พอถึงแล้ว คงคิดว่าจะไปเข้าโรงแรมก่อน ดูลู่ทางว่าออกมายังไง
เพราะฉะนั้น วันนี้คงเที่ยวได้แค่ที่เดียว หรือสองที่เป็นอย่างมาก
วันที่ 8 - 9 มีเวลาเต็ม 2 วันค่ะ
กลับวันที่ 10 รถไฟออกบ่ายโมง  น่าจะมีเวลาเหลือเก็บอะไรนิดหน่อย ช่วงเช้า

ทีนี้ สถานที่ท่องเที่ยวๆ ที่ดูจากที่หามาได้ มี

Port Vell

La Rambla

Mercat de la Boqueria

Sagrada Familia

Casa Mila

Gothic Quarter

Park Guell

Casa Batllo

Placa Reial

Placa Nova

Pedralbes Monastery

Fulbol Club Barcelona Stadium

ไปเจอวิดีโอนึง เห็นมีน้ำพุตอนกลางคืนสวยๆด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าที่ไหน

อยากจะรบกวนคนที่ไปมาแล้ว หรืออยู่ barcelona ช่วยจัดโปรแกรมให้หน่อยค่ะ ไม่รู้เลยว่าอันไหนอยู่ไกล ใกล้อะไร กะพริบตา

และมีสถานที่ไหนที่พลาดไม่ได้อีกมั้ยคะ

ขอบคุณทุก คห ล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Femmemy
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 19:50:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com